thông tin dữ liệu nhập misa

• Thread starter votrang92
  • Ngày gửi
V

votrang92

Guest
22/2/16
21
3
3
31
cho mình hỏi, cty mình đang làm, bình thường hay thuê dịch vụ bên ngoài làm bên thuế. Giờ cty muốn mình sử dụng Misa để làm, thì mình cần xin những thông tin gì từ phía dịch vụ làm dùm để về nhập vô misa làm tiếp theo các kỳ sau... mong nhận được câu trả lời giúp đỡ sớm từ các bạn . Mình cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
gathanhdo

gathanhdo

Sơ cấp
24/3/10
43
16
8
Đà Nẵng
Bạn cần xin họ toàn bộ dữ liệu họ đang làm, bao gồm bảng cân đối kế toán, bảng cân đối phát sinh, danh mục khách hàng, danh mục nhà cung cấp, các sổ chi tiết tài khoản, sổ nhật ký chung, sổ thẻ kho, tài sản cố định, công cụ dụng cụ. Nếu trước đó dịch vụ họ làm trên MISA rồi thì xin file sao lưu về ( dạng file mbk) sau đó khôi phục vào phần mềm là được

• Like
Reactions: votrang92
V

votrang92

Guest
22/2/16
21
3
3
31
Mình cảm ơn bạn nhiều! bạn cho minh hoi them dang file mbk khôi phục vào phần mềm ntn? hi... mình chua biết Misa nhiều đâu, chỉ biết giao diện của nó ah... sơ sơ chứ chưa làm lần nào...hi mong bạn có thể chỉ cho mình biết thêm những thứ bạn biết ...kinh nghiệm của bạn có thể share với mình được không ... Mình cảm ỏn bạn nhiều!

gathanhdo

gathanhdo

Sơ cấp
24/3/10
43
16
8
Đà Nẵng
file mbk tùy vào việc bạn dùng phần mềm nào thì sẽ có hướng dẫn khôi phục khác nhau.
Ví dụ 2010 hay 2012 thì vào All programes/ MISA SME 2012 tools/ 2010 tools/ Data management/ kích đồng ý, một cửa sổ mở ra, ấn vào khôi phục, link tới dữ liệu cần khôi phục rồi ấn khôi phục là được

• Like
V

votrang92

Guest
22/2/16
21
3
3
31
Mình có xin sao lưu dữ liệu của MISa nhưng bên phía dịch vụ mình chưa cho...hi.

Nhị Thiếu Gia

Nhị Thiếu Gia

Trung cấp
8/2/15
81
12
8
hà nội
simba.vn
gọi xin lại số liệu nhập số dư 2015 rồi nhập lại từ đầu năm 2016 đến giớ là ok

• Like
Nhị Thiếu Gia

Nhị Thiếu Gia

Trung cấp
8/2/15
81
12
8
hà nội
simba.vn
V

votrang92

Guest
22/2/16
21
3
3
31
Mình nhận được rồi ... nhưng mình đang tìm hiểu về MISA... mình cảm ơn bạn nhiều!

Nhị Thiếu Gia

Nhị Thiếu Gia

Trung cấp
8/2/15
81
12
8
hà nội
simba.vn
Mình nhận được rồi ... nhưng mình đang tìm hiểu về MISA... mình cảm ơn bạn nhiều!
Bạn cứ tham khảo mấy cái. Cái gì tốt, phù hợp với mình thì dùng thôi

• Like