tạm ứng lương

• Thread starter xuro3
  • Ngày gửi
xuro3

xuro3

lẩn thẩn
16/11/05
154
0
16
Hà Nội
các bạn ơi ! cho mình hỏi với.
Nếu bạn tạm ứng lương cho công nhân thì bạn chỉ cànphát tiền tạm ứng lương rồi ghi vào bảng lương .cuối tháng công nhân lĩnh cái ký vào là xong thôi ạ. Khi mình tạm ứng lương có phải làm thêm cái giấy tờ gì nữa ko ạ các bạn giúp mình với.:biggrinda

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
Khi mình tạm ứng lương có phải làm thêm cái giấy tờ gì nữa ko ạ các bạn giúp mình với.:biggrinda

Yêu cầu người nhận tiền làm giấy tạm ứng

T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
Bạn cho tạm ứng thẳng trên bảng lương là được rồi!

- Trước khi thể hiện lên bảng lương thì phải ký lên phiếu chi và nhận tiền.
- Không có đề nghị tạm ứng để duyệt thì kế toán căn cứ gì để làm phiếu chi?

xuro3

xuro3

lẩn thẩn
16/11/05
154
0
16
Hà Nội
thế mình tạm ứng c ho 30 người thì họ đều phải ký ạ mà khi họ ký thì ký vào dâu ạ vì trong bảng tính lương có cột tạm ứng lương kỳ 1 rồi ah

T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
thế mình tạm ứng c ho 30 người thì họ đều phải ký ạ mà khi họ ký thì ký vào dâu ạ vì trong bảng tính lương có cột tạm ứng lương kỳ 1 rồi ah

Làm 1 bảng kê trên excel, giống như bảng lương, nhưng thay đổi tên thành danh sách xin tạm ứng lương. Liệt kê chi tiết ngưới nào ứng bao nhiêu. Đưa sếp ký.

xuro3

xuro3

lẩn thẩn
16/11/05
154
0
16
Hà Nội
cty mình hiện tại đang xd chi có mình va giam doc thoi nên mình phải làm từ a-z luôn làm cái gì cũng vô tội vạ ko tuân thủ theo cái gì hết mình chưa ký HĐ nhưng luơng vẫn nhận đều và vẫn tính vao 642 chẳng biết thuế có chấp nhận ko

T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
cty mình hiện tại đang xd chi có mình va giam doc thoi nên mình phải làm từ a-z luôn làm cái gì cũng vô tội vạ ko tuân thủ theo cái gì hết mình chưa ký HĐ nhưng luơng vẫn nhận đều và vẫn tính vao 642 chẳng biết thuế có chấp nhận ko

Đối với các bạn chưa có kinh nghiệm, tôi khuyên các bạn nên hỏi thăm những người đi trước nếu không rõ. Làm kiểu này thì đúng là bó tay. Bạn không hiểu mà dám "làm vô tội vạ". Sao can đảm vậy? Lương lĩnh 1 tháng được bao nhiêu? Không sợ liên lụy pháp luật hả?

xuro3

xuro3

lẩn thẩn
16/11/05
154
0
16
Hà Nội
mình làm vô tội vạ nhưng theo cái mình đã học cái ẩu nhất của kế toán cũng bằng vạn cái gon gàng cũa ngành khác rồi bạn ah lương mình đủ sống

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA