Ko có MST

• Thread starter nhorung
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
N

nhorung

Trung cấp
10/10/06
180
0
0
Ha Noi
Cty em bán hàng cho khách lẻ. Họ ko có MST, mà giá trị của hàng hóa lại lớn. Nhưng rõ ràng bán hàng là phải xuất HD. NHưng có nhiều cty khác họ nói là nếu ko có MST thì ko xuất HD? Các bác thấy sao? Giúp em tìm giải pháp thượng sách với

Khóa học Quản trị dòng tiền
phong2v

phong2v

Guest
Cty em bán hàng cho khách lẻ. Họ ko có MST, mà giá trị của hàng hóa lại lớn. Nhưng rõ ràng bán hàng là phải xuất HD. NHưng có nhiều cty khác họ nói là nếu ko có MST thì ko xuất HD? Các bác thấy sao? Giúp em tìm giải pháp thượng sách với
Tư nhân thì làm gì có MST, mà đã bán hàng thì xuất HĐ quá chuẩn rồi còn gì, CQ thuế ủng hộ nhiệt tình mà, bán hàng mà ko xuất HĐ mới đáng sợ chứ bạn

K

ketoanthattinh

Cao cấp
8/12/05
282
4
18
Mơ về nơi xa lém!
Đúng rồi. xuất hóa đơn vô tư, nhưng vẫn phải ghi đầy đủ các yếu tố khác trên hóa đơn đấy nha'!

N

nhorung

Trung cấp
10/10/06
180
0
0
Ha Noi
Tớ cũng nghĩ vậy! Cảm ơn mọi người nhé. Vì tớ thấy kế toán trước tớ họ ko hề xuất hóa đơn cho khách lẻ, họ nói ko có MST thì ko xuất hóa đơn kẻo sau này thuế kiểm tra lại phiền phức ra nên mình đâm run hiiiii

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Tớ cũng nghĩ vậy! Cảm ơn mọi người nhé. Vì tớ thấy kế toán trước tớ họ ko hề xuất hóa đơn cho khách lẻ, họ nói ko có MST thì ko xuất hóa đơn kẻo sau này thuế kiểm tra lại phiền phức ra nên mình đâm run hiiiii

Bán hàng không xuất hóa đơn sẽ bị phạt 4.500.000 (theo 89), truy thu số trốn và phạt 2.5 đó bạn ơi, mình không có dư tiền để nộp vào kho bạc đâu.Tốt nhất là bạn nên xuất hóa đơn đầy đủ cho từng nghiệp vụ phát sinh (trên 100.000), đừng nên gộp các khách lẻ lại xuất chung 1 tờ hóa đơn nha, lúc đó sẽ bị phạt theo 185 (12.500.000) vì không lập chứng từ kế toán khi nghiệp vụ kinh tế, tài chính phát sinh đó.
Đối với khách lẻ, nếu có tên họ thì mình ghi tên họ vào, nếu không thì ghi khách lẻ chổ dòng người mua hàng, không có MST thì chổ dòng MST mình lấy thước gạch ngang đi, thé là ổn rùi.
Chúc cty bạn bán đắt hàng nhé/:dzo:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA