Mỗi tuần một chuyên đề

Thắc mắc về thuế TNCN khi chuyển công tác?

• Thread starter tunglk
  • Ngày gửi
tunglk

tunglk

Guest
2/3/16
3
0
1
44
Trước tháng 7/2015 em nhận lương ở cty cũ và ko phải đóng thuế TNCN vì chưa đủ mức lương để đóng thuế! Từ tháng 7/2015 đến nay em có chuyển công tác sang cty mới và đóng thuế TNCN

Mọi người cho em hỏi :

Có thể xin được CHỨNG TỪ KHẤU TRỪ THUẾ TNCN ở cty cũ khi không đóng thuế TNCN ko ạ? em có hỏi thì cty cũ trả lời là do em ko phải đóng thuế nên không khấu trừ gì và ko thể xác nhận cho em đc!

Nếu chỉ có cty mới xác nhận CHỨNG TỪ KHẤU TRỪ THUẾ TNCN thì có làm quyết toán được không?

Ở vào trường hợp của em muốn làm quyết toán thì nên làm thế nào ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
tunglk

tunglk

Guest
2/3/16
3
0
1
44
Mọi người ai biết giúp em với hoặc nói em biết là có thể hỏi thông tin này ở đâu ạ!

ongbichhoa

ongbichhoa

Ngóng Gió Trời
4/11/10
477
88
28
Hà Nội
Mọi người ai biết giúp em với hoặc nói em biết là có thể hỏi thông tin này ở đâu ạ!
Trời, công ty cũ họ có trừ thuế bạn đồng nào đâu mà cấp chứng từ khấu trừ thuế cho bạn được?
Cùng lắm là họ tạo điều kiện cung cấp cho bạn 1 tờ xác nhận thu nhập, là trong thời gian từ tháng 1 đến tháng 7 bạn làm việc thu nhập chịu thuế là bằng nào? thu nhập tính thuế là bằng nào (là 0 đồng), tổng thu nhập thực trả cho bạn bằng nào thôi.

• Like
Reactions: tunglk
tunglk

tunglk

Guest
2/3/16
3
0
1
44
Trời, công ty cũ họ có trừ thuế bạn đồng nào đâu mà cấp chứng từ khấu trừ thuế cho bạn được?
Cùng lắm là họ tạo điều kiện cung cấp cho bạn 1 tờ xác nhận thu nhập, là trong thời gian từ tháng 1 đến tháng 7 bạn làm việc thu nhập chịu thuế là bằng nào? thu nhập tính thuế là bằng nào (là 0 đồng), tổng thu nhập thực trả cho bạn bằng nào thôi.
Cám ơn bạn đã trả lời cho mình hỏi thêm là trong trường hợp của mình thì chỉ cần công ty mới xác cấp chứng từ từ tháng 7 đến hết năm là làm đc phải ko ạ?

N

ngocduyen1990

Sơ cấp
11/9/15
30
4
8
Theo như mình biết là bạn phải xin thư xác nhận của cty cũ từ tháng 1-6 theo mẫu 20/TXN -TNCN vì chưa đến mức khấu trừ thuế và ở cty mới cấp chứng từ khấu trừ thuế cho bạn thì bạn tuej làm quyết toán được.