Bảo hiểm quận long biên

• Thread starter huong0903
  • Ngày gửi
H

huong0903

Guest
26/10/15
28
0
1
34
Cả nhà cho e hỏi e đóng kinh phí công đoàn thì đóng ở đậu ạ? công ty e ở quận long biên e có hỏi bảo hiểm quận long biên e đóng kinh phí công đoàn cùng với tiền bảo hiểm nhưng bảo hiểm quận long biên bảo chỉ thu tiền bảo hiểm còn kinh phí công đoàn thì sang bên tổng liên đoàn lao động. Ai đã đóng kinh phí công đoàn ở quận long biên thì chỉ e với ạ, e cám ơn ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

saudoithoa

Guest
30/11/15
7
0
1
31
bạn ơi, mình hỏi chút. Công ty mình đã đóng bảo hiểm cho nhân viên năm 2015 với mức lương vùng 1 là 3.100.000.
Nhưng sang 2016, mình chưa đi làm điều chỉnh thang bảng lương bên BHXH theo thang bảng lương mới năm 2016 vùng 1 là 3.500.000, vậy có sao không ạ. Và nếu bây giờ làm thì thủ tục như thế nào ạ???

T

TheLight86

Trung cấp
5/9/13
72
8
8
Hà Nội
Bạn lập 2 bản Mẫu D02-TS + 1 bản D01b-TS và kèm theo quyết định tăng lương.

T

thuhakt1910

Guest
23/3/15
8
0
1
31
Chị ơi, cho em hỏi thủ tục làm hồ sơ bảo hiểm ban đầu với ạ. Công ty em muốn đóng từ T1. 2016 luôn và tất cả nhân viên đều chưa có sổ bảo hiểm. chị có số điện thoại hay biểu mẫu gì gửi giúp em vào mail nhé: thuhakt1910@gmail.com.
Em cảm ơn chị nhiều!

h0ang.thuy

h0ang.thuy

Guest
30/9/14
3
0
1
30
Chị ơi cho em hỏi. Như cty em là mới tuyển thêm 1 nhân viên. Vậy cái mẫu D02-TS ấy là lập chỉ ghi thông tin của Nhân viên mới thôi đúng không ạ. Hay phải kê khai toàn bộ nhân viên của công ty ạ.

doducthanh91

doducthanh91

Tư vấn, giải đáp, chém gió và troll :D
30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
Cả nhà cho e hỏi e đóng kinh phí công đoàn thì đóng ở đậu ạ? công ty e ở quận long biên e có hỏi bảo hiểm quận long biên e đóng kinh phí công đoàn cùng với tiền bảo hiểm nhưng bảo hiểm quận long biên bảo chỉ thu tiền bảo hiểm còn kinh phí công đoàn thì sang bên tổng liên đoàn lao động. Ai đã đóng kinh phí công đoàn ở quận long biên thì chỉ e với ạ, e cám ơn ạ.
Bạn chắc cốp nhỉ, đóng cả KPCĐ luôn cơ à? :D
Sau vụ các DN bên quận Ba Đình bị truy thu tiền KPCĐ nên giờ có nhiều DN tự giác ghê.
Nếu mình ko lầm thì bạn có thể đến tầng 4 số 01 đường Vạn Hạnh - Khu đô thị Việt Hưng và nộp KPCĐ cho liên đoàn lao động quận Long Biên.

• Like
Reactions: huong0903
Hoàng Thúy Quỳnh

Hoàng Thúy Quỳnh

Guest
24/3/17
1
0
1
33
Bạn chắc cốp nhỉ, đóng cả KPCĐ luôn cơ à? :D
Sau vụ các DN bên quận Ba Đình bị truy thu tiền KPCĐ nên giờ có nhiều DN tự giác ghê.
Nếu mình ko lầm thì bạn có thể đến tầng 4 số 01 đường Vạn Hạnh - Khu đô thị Việt Hưng và nộp KPCĐ cho liên đoàn lao động quận Long Biên.
Bạn cho mình hỏi, nhất định phải đến trực tiếp đóng à, hay có thể chuyển khoản như đóng BHXH hàng tháng???? Mình gọi điện đến liên đoàn theo số điện thoại trên web của LĐLĐ mấy ngày rồi chẳng ai nghe máy, không biết hỏi kiểu gì.
Cám ơn bạn!

doducthanh91

doducthanh91

Tư vấn, giải đáp, chém gió và troll :D
30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
Bạn cho mình hỏi, nhất định phải đến trực tiếp đóng à, hay có thể chuyển khoản như đóng BHXH hàng tháng???? Mình gọi điện đến liên đoàn theo số điện thoại trên web của LĐLĐ mấy ngày rồi chẳng ai nghe máy, không biết hỏi kiểu gì.
Cám ơn bạn!
Chào bạn, bài này lâu quá rồi bây giờ mới thấy bạn trích dẫn @@, Bạn có thể nộp = tiền mặt hoặc chuyển khoản đều đc, Để biết đc số tài khoản bạn đến làm việc trực tiếp tại số 01 vạn hạnh, khu đô thị Việt Hưng (mình nhớ ko lầm là ở tầng 4 thì phải, phòng lao động thương binh xã hội)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA