Kế toán kho hàng gửi - cà phê. Mong các bạn giúp đỡ

• Thread starter Khánh - yêu kế toán !
  • Ngày gửi
K

Khánh - yêu kế toán !

Guest
9/3/16
5
0
1
32
Công ty tôi kinh doanh về mặt hàng cà phê
Kế toán phái thường xuyên báo cáo số lượng hàng còng gửi ở công ty KH với sếp. Tuy nhiên trước đây mọi thứ đều làm bằng thủ công, vì tính chất của hàng gửi rất phức tap. Nhưng nay mình muốn sử dụng Excel để khoa học hơn.
Mỗi lô hàng nhập kho Công ty khách hàng có nhiều trường hợp khác nhau, cụ thể:

TH1: Bán đứt - lên hóa đơn hết với giá bán quy chuẩn luôn. (hàng đã bán)
TH2: Bán tạm tính (lên hóa đơn vs giá tạm tính) (hàng gửi) (lên hđ nhằm mục đích để ứng tiền).
Đến lúc cắt bán thì KT viết hóa đơn điều chỉnh - Lúc này hàng gửi trở thành (hàng đã bán)
(Nếu đến thời điểm kiểm tra hàng chưa viết hóa đơn điều chỉnh thì nó còn là hàng gửi).
TH3: Hàng nhập kho Công ty KH nhưng chưa lên hóa đơn - mà làm hợp đồng gửi kho (hàng gửi).

Nay tôi muốn sử dụng các hàm excel để quản lý hàng gửi 1 cách khoa học, các bạn ai có ý kiến hay giúp tôi vs ạ !
Xin cảm ơn !

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

ToLaMo

User đã bị cấm truy cập
21/4/15
18
1
3
33
Chào bạn,
Bạn có thể gửi mình 1 file mẫu cụ thể, gồm dữ liệu và yêu cầu chi tiết. Lúc nào rãnh mình sẽ dành thời gian xem thử. Thấy nó khá hay nên muốn được thử sức.:).
Bạn gửi vào Email hoangphong411@gmail.com nhé!

K

Khánh - yêu kế toán !

Guest
9/3/16
5
0
1
32
Chào bạn,
Bạn có thể gửi mình 1 file mẫu cụ thể, gồm dữ liệu và yêu cầu chi tiết. Lúc nào rãnh mình sẽ dành thời gian xem thử. Thấy nó khá hay nên muốn được thử sức.:).
Bạn gửi vào Email hoangphong411@gmail.com nhé!

Bạn, qua 31/3 mình gửi mail bạn nhé !
Thank you !

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA