việc làm thư ký giám đốc

• Thread starter thuyktld
  • Ngày gửi
T

thuyktld

Sơ cấp
27/3/13
16
0
1
35
ninh binh
chào các bạn. mình sắp làm công việc thư ký giám đốc. nhưng mình rất lo lắng không biết có làm được không. nhất là mục giấy tờ văn bản. mình ko biết cách cũng như không rõ là hiện tại bây giờ mình muốn làm 1 quyết định, 1 công văn hay hợp đồng thì soạn thảo dựa trên thông tư nghị định gì và bắt đầu tìm hiểu những luật định này ở đâu, bao giờ. các bạn tư vấn giúp mình được không.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Cao Thanh Tam

Cao Thanh Tam

Trung cấp
18/6/08
68
14
8
TP.HCM
dichvucongnghe.net
Bạn cứ mặc váy đi làm rồi tự tin ngẫng cao đầu, đến đó mọi việc tự khắc bạn sẽ biết cách làm

• Like
Reactions: Jjanguyen
Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,687
1,372
113
50
TP.HCM
chào các bạn. mình sắp làm công việc thư ký giám đốc. nhưng mình rất lo lắng không biết có làm được không. nhất là mục giấy tờ văn bản. mình ko biết cách cũng như không rõ là hiện tại bây giờ mình muốn làm 1 quyết định, 1 công văn hay hợp đồng thì soạn thảo dựa trên thông tư nghị định gì và bắt đầu tìm hiểu những luật định này ở đâu, bao giờ. các bạn tư vấn giúp mình được không.
Những vấn đề bạn hỏi đều là những kỹ năng mềm cơ bản. Bản dùng công cụ Google để tìm kiếm sẽ nhận được khá nhiều thông tin hữu ích đấy. Tại đây là Webketoan nên các thành viên có lẽ chỉ tự tin để tư vấn cho bạn về kế toán thôi. :)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA