Nộp BCTC 2015

• Thread starter thuyduong8511
  • Ngày gửi
T

thuyduong8511

Cao cấp
1/11/10
299
40
28
38
TpHCM
Cả nhà cho em hỏi cty em ở TPHCM là 100% vốn nước ngoài. Theo tìm hiểu thì em được biết BCTC phải nộp cho Sở Tài chính, Cục thuế, Cục thống kê và Sở KHĐT. Nhưng vì lần đầu nên em không biết quy trình nộp như thế nào, nộp qua mạng hay nộp trực tiếp, nộp mỗi nơi bao nhiêu bộ? em nghe nói có mẫu biểu gì nộp kèm nữa. Anh chị nào rành về thủ tục này hướng dẫn giúp em với ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoka

Guest
Mình thường nộp trực tiếp mỗi nơi 1 bộ báo cáo kiểm toán, 1 bộ công ty lưu sẽ đóng dấu của Sở Tài chính, Cục thuế, Cục thống kê và Sở KHĐT. Ngoài ra cục thống kê sẽ cuối năm sẽ phát phiếu điều tra doanh nghiệp. Nhận về điền thông tin và nộp lại trước 30/03.

T

thuyduong8511

Cao cấp
1/11/10
299
40
28
38
TpHCM
Mình thường nộp trực tiếp mỗi nơi 1 bộ báo cáo kiểm toán, 1 bộ công ty lưu sẽ đóng dấu của Sở Tài chính, Cục thuế, Cục thống kê và Sở KHĐT. Ngoài ra cục thống kê sẽ cuối năm sẽ phát phiếu điều tra doanh nghiệp. Nhận về điền thông tin và nộp lại trước 30/03.
OK, cảm ơn bạn

T

thuyduong8511

Cao cấp
1/11/10
299
40
28
38
TpHCM
Bạn ơi cho mình hỏi nữa là chỉ cần 1 bộ lưu đóng dấu tất cả các cơ quan nhận vào đó hay là mỗi cơ quan đóng dấu trên một bộ riêng, nghĩa là 4 cơ quan in thành 5 bộ hay in thành 8 bộ vậy ah?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA