Đổi địa chỉ công ty

• Thread starter phongthai20152016
  • Ngày gửi
P

phongthai20152016

Guest
29/2/16
20
0
1
34
Chào cả nhà

cả nhà cho em hỏi là :
cty em thay đổi địa chỉ công ty ( nhưng chỉ khác số nhà, quận/huyện, tỉnh , cơ quan thuế thì vẫn giữ nguyên),
còn con dấu hiện tại thì chỉ ghi là Thị xã, tỉnh trùng với địa chỉ mới ,không có số nhà vậy con dấu cũng không có gì thay đổi.
vậy thì có cần đóng dấu lên địa chỉ thay đổi nữa không ạ.

em cảm ơn nhiều ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

Hệ Thống Kế Toán

Trung cấp
Thay đổi địa chỉ nhưng không thay đổi cơ quan thuế sẽ có 2 trường hợp
1. Không sử dụng hóa đơn cũ => làm thủ tục hủy hóa đơn cũ và làm thủ tục in hóa đơn mới với địa chỉ mới
2. Sử dụng hóa đơn cũ => Thực hiện đóng dấu tên, địa chỉ mới vào bên cạnh tiêu thức tên, địa chỉ đã in sẵn trên hóa đơn để tiếp tục sử dụng;Đồng thời gửi thông báo điều chỉnh thông tin tại thông báo phát hành hóa đơn đến cơ quan quản lý thuế trực tiếp ( Theo mẫu số 3.13 Phụ lục 3 ban hành kèm theo Thông tư 39/2014/TT-BTC).
http://luattiendat.vn/thay-doi-ten-cong-ty-co-phai-thay-doi-hoa-don-hay-khong-

P

phongthai20152016

Guest
29/2/16
20
0
1
34
Chào anh/chị

bên em thuộc loại 2 : nhưng mình đóng mộc tròn hay mộc vuông vậy anh, mộc tròn thì không có gì thay đổi ( vì trên mộc tròn không thể hiện số nhà).vậy mình đóng mộc gì vào chỗ địa chỉ cũ vậy anh ?

T

tranthithuong220492

sữa chua
18/3/16
512
115
43
Chào anh/chị

bên em thuộc loại 2 : nhưng mình đóng mộc tròn hay mộc vuông vậy anh, mộc tròn thì không có gì thay đổi ( vì trên mộc tròn không thể hiện số nhà).vậy mình đóng mộc gì vào chỗ địa chỉ cũ vậy anh ?
dấu tên màu xanh đó bạn, bạn làm cái dấu địa chỉ thay đổi mới ý, đóng vào bên cạnh cái địa chỉ cũ trên HĐ là đc

P

phongthai20152016

Guest
29/2/16
20
0
1
34
mộc tròn là mộc có mã số thuế, còn mộc vuông là mộc địa chỉ , vậy mình đóg mộc vuông đúng không ạ

P

phongthai20152016

Guest
29/2/16
20
0
1
34
dạ cảm ơn bạn nhiều nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA