Mỗi tuần một chuyên đề

Nộp báo cáo cho cục thống kê

• Thread starter Phan Tường Vi 2310
  • Ngày gửi
P

Phan Tường Vi 2310

Trung cấp
19/8/15
167
18
18
30
Anh/chị cho e hỏi nộp báo cáo tài chính cho cục thống kê thì bao gồm những gì (có bảng CDPSTK) không ạ.
Có cần đóng dấu ký tên không.
Anh/chị nào có thể chụp cho e xem đóng quyển BCTC với sổ sách như thế nào đc không ạ.
Em mới đi làm, công ty mới thành lập nữa nên chưa thấy bao giờ.
Em cảm ơn anh chị nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyentranghd-gialoc

Guest
24/11/14
163
8
18
34
năm trc t nộp ở cục thống kê, họ đưa cho mình t phiếu, mình điền or mình điền mấy chỉ tiêu, nc họ vui tính lắm, chả bắt bẻ gì đâu bạn

P

Phan Tường Vi 2310

Trung cấp
19/8/15
167
18
18
30
năm trc t nộp ở cục thống kê, họ đưa cho mình t phiếu, mình điền or mình điền mấy chỉ tiêu, nc họ vui tính lắm, chả bắt bẻ gì đâu bạn
khi đem nộp bạn có đóng dấu ký tên ko. Dễ hay ko mình nghĩ là tùy người tùy cục thôi :(

T

thường duy

THÙY DƯƠNG
15/4/15
771
177
43
33
Quảng Bình - Vũng Tàu
nộp bản kết xuất ở xml hay tải ở bản nộp rồi ở TCT vậy bạn
in ra từ HTKK các báo cáo nộp bên thuế, rồi in ra tờ thông báo đã nôp thành công đóng phía sau các báo cáo đó. bạn đóng 2 quyển y như vậy, 1 quyển để lưu cty, 1 quyển đưa cục thống kê, nhớ đưa xếp ký vào các chỗ cần ký, đóng dấu giáp lai nữa, thế là ok nhé, tớ nhớ năm ngoiá nộp chậm mà cũng chả có bị nói năng gì, nhưng cứ nọp đúng hạn cho ok men alà dc.

P

Phan Tường Vi 2310

Trung cấp
19/8/15
167
18
18
30

in ra từ HTKK các báo cáo nộp bên thuế, rồi in ra tờ thông báo đã nôp thành công đóng phía sau các báo cáo đó. bạn đóng 2 quyển y như vậy, 1 quyển để lưu cty, 1 quyển đưa cục thống kê, nhớ đưa xếp ký vào các chỗ cần ký, đóng dấu giáp lai nữa, thế là ok nhé, tớ nhớ năm ngoiá nộp chậm mà cũng chả có bị nói năng gì, nhưng cứ nọp đúng hạn cho ok men alà dc.[/QUOTE
Có nộp tờ khai quyết toán với bảng CDPSTK ko bạn

P

Phan Tường Vi 2310

Trung cấp
19/8/15
167
18
18
30
in ra từ HTKK các báo cáo nộp bên thuế, rồi in ra tờ thông báo đã nôp thành công đóng phía sau các báo cáo đó. bạn đóng 2 quyển y như vậy, 1 quyển để lưu cty, 1 quyển đưa cục thống kê, nhớ đưa xếp ký vào các chỗ cần ký, đóng dấu giáp lai nữa, thế là ok nhé, tớ nhớ năm ngoiá nộp chậm mà cũng chả có bị nói năng gì, nhưng cứ nọp đúng hạn cho ok men alà dc.
Có nộp tờ khai quyết toán với bảng CDPSTK ko bạn

T

thường duy

THÙY DƯƠNG
15/4/15
771
177
43
33
Quảng Bình - Vũng Tàu
Tờ khai thì không.
NỘP: bộ BCTC, Cân đói phát sinh, thuyết minh TC, những gì bên bạn nộp thuế xong thì bạn nộp bộ vậy, tớ còn nọp kèm QT TNCN nữa, thừa hơn thiếu, tốt nhất là nhầm hơn sót, hahâh

P

Phan Tường Vi 2310

Trung cấp
19/8/15
167
18
18
30
Tờ khai thì không.
NỘP: bộ BCTC, Cân đói phát sinh, thuyết minh TC, những gì bên bạn nộp thuế xong thì bạn nộp bộ vậy, tớ còn nọp kèm QT TNCN nữa, thừa hơn thiếu, tốt nhất là nhầm hơn sót, hahâh
Mình làm theo TT200 , ko nộp CDSPS

B

BACHHOP23

Guest
cảm ơn bạn! hướng dẫn rất cụ thể :p

T

Tomato Kế Toán

Guest
29/3/16
1
0
1
33
Cho mình hỏi mình đã nộp BCTC cho cục thống kê rồi nhưng mình chỉ nộp có 1 bản cho họ thôi và ko có giấy tờ gì cũng ko có ký xác nhận đã nộp gì hết thì có sao ko? mình nộp là họ thu vậy chứ họ cũng ko nói gì cả :(

T

thường duy

THÙY DƯƠNG
15/4/15
771
177
43
33
Quảng Bình - Vũng Tàu
Cho mình hỏi mình đã nộp BCTC cho cục thống kê rồi nhưng mình chỉ nộp có 1 bản cho họ thôi và ko có giấy tờ gì cũng ko có ký xác nhận đã nộp gì hết thì có sao ko? mình nộp là họ thu vậy chứ họ cũng ko nói gì cả :(
họ sẽ ko có ký xác nhận gì đâu, thực ra có nhiều bạn chả nộp, bên thống kê họ cần thì họ còn tới xin đó nữa chứ, nhưng cũng theo quy định mà làm

C

chuothoa

Guest
24/12/12
60
3
8
nghe an
họ sẽ ko có ký xác nhận gì đâu, thực ra có nhiều bạn chả nộp, bên thống kê họ cần thì họ còn tới xin đó nữa chứ, nhưng cũng theo quy định mà làm
sao em nghe 1 chị kế toán (cũng làm có kinh nghiệm) bảo là: sau khi nộp BCTC bên thống kê sẽ đưa cho mình một tờ hình như là kê khai thống kê rồi mình về điền đóng dấu công ty xong lại đem lên nộp 1 lần nữa. A/C nào biết rõ chỉ em với, mai em đi nộp mà tìm trên google ko có mẫu kê khai thống kê để điền rồi nộp luôn 1 lần.

Hangmy1601

Hangmy1601

Cao cấp
23/10/15
217
78
28
32
mẫu 1B/ĐT-DN , bạn tìm trên google có ak.

• Like
Reactions: chuothoa
H

huyenle171158

Guest
30/3/16
4
0
1
36
Cho mình hỏi là mình nộp báo cáo tài chính đã ký điện tử nộp cho Cục Thuế thì Giám đốc và kế toán có cần phải ký ở bản giấy để nộp cho Cục thống kê không ạh? Hôm nay hạn chót nôp mà em còn băn khoăn??? Nhờ mọi người hồi âm ạh! Thanks mọi người nhiều ạ!

Hangmy1601

Hangmy1601

Cao cấp
23/10/15
217
78
28
32
vẫn nộp bản cứng có đầy đủ chữ ký, dấu cho cục thống kê nha bạn

H

huyenle171158

Guest
30/3/16
4
0
1
36
vẫn nộp bản cứng có đầy đủ chữ ký, dấu cho cục thống kê nha bạn
dạ em cảm ơn ạh. Mà cho em hỏi thêm em in báo cáo bằng file xml nộp cho cơ quan thuế nên không có mã vạch thì có sao không ạh?

Hangmy1601

Hangmy1601

Cao cấp
23/10/15
217
78
28
32
bạn ở đâu, mình ở sg ko phải nộp file cứng cho thuế, chỉ nộp qua mạng thôi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA