Hỏi về xuất hóa đơn và giá vốn của phòng Gym, Yoga, vé bơi...

• Thread starter truongphanlinh
  • Ngày gửi
truongphanlinh

truongphanlinh

Sơ cấp
31/3/10
22
1
3
38
Vinh Phuc
Gửi các anh chị!
Em mới được chuyển sang bộ phận kế toán dịch vụ của một công ty có trung tâm dịch vụ thể thao và giáo dục. Trong đó có các bộ môn: Gym, Yoga, Bơi, dạy bơi, cafe, cơm văn phòng, khiêu vũ, tiếng anh. Bên em bán ra đa phần là khách lẻ nên tự xuất hóa đơn. Em không có kinh nghiệm mong anh chị nào có kinh nghiệm giúp em với:
- Cho em hỏi là thường xuất hóa đơn đầu ra cho các dịch vụ như thế này thì thường nội dung xuất là như thế nào ạ? Có thể ghi ND xuất là: " Xuất theo bảng kê chi tiết kèm theo tháng 01" được không ạ?
- Em không biết thường giá vốn cho các phần dịch vụ đó bao gồm những gì ạ? Em chỉ tính được các chi phí: Tiền lương nhân viên, hóa đơn đầu vào của cafe, nước lọc, nguyên vật liệu đầu vào, tiền điện, nước.... còn phần trả tiền cho huấn luyện viên, giáo viên thì họ không cho chuyển khoản và không làm hợp đồng vậy em sẽ phải tính thế nào ạ?
Em rất mong các anh chị chia sẻ cho em xin ít kinh nghiệm ạ. Em cảm ơn các anh chị!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

trang11111

Sơ cấp
29/7/21
2
0
1
26
Chào mn ạ , Đơn vị em cung cấp dịch vụ thể thao (bơi lội , gym ,Yoga...) . Bên em bán ra đa phần là khách lẻ nên tự xuất hóa đơn . Anh/chị cho em hỏi :
Đối với khách lẻ ( không lấy hóa đơn ) em có thể tập hợp doanh thu vào cuối ngày rồi xuất 1 hóa đơn riêng kèm bảng kê chi tiết được không ạ?
Để hợp lý hóa chứng từ thì những hóa đơn kiểu như vậy sẽ cần kèm theo những chứng từ gì để sau này thanh tra thuế sẽ k bị hỏi ạ?
Em chưa có kinh nghiệm trong lĩnh vực này nên mong anh chị chỉ giúp ạ

truongphanlinh

truongphanlinh

Sơ cấp
31/3/10
22
1
3
38
Vinh Phuc
Dạ có anh chị nào có kinh nghiệm giúp em với ạ. Em cần gấp quá để xuất hóa đơn đầu ra quý I ạ. Em cảm ơn các anh chị nhiều.

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Bạn tham khảo bài viết này nhé. Trên diễn đàn đã có bài hướng dẫn rồi

truongphanlinh

truongphanlinh

Sơ cấp
31/3/10
22
1
3
38
Vinh Phuc
Không có ai giúp em ạ? Anh chị nào có kinh nghiệm giúp em với ạ! Em cảm ơn!

T

trang11111

Sơ cấp
29/7/21
2
0
1
26
c ơi em hỏi chút về lĩnh vực này được k ạ?

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,127
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
@trang11111 bạn tạo topic mới hỏi nhé, topic này từ 2016 mất rồi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA