Viết thiếu tên công ty trên hóa đơn

• Thread starter smarthome
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
S

smarthome

Guest
26/2/07
21
0
0
Ha Noi
www.nha-dep.biz
Hoa đơn thuế GTGT

Các bác giúp em với! Em vừa xuất một HĐ GTGT cho khách hàng nhưng do sơ xuất em đã ghi thiếu tên Cty. cụ thể là thiếu mất chữ "Kiến Trúc" của người ta. Em định chỉ viết thêm vào HĐ đó hai chữ viết tắt "KT" thôi liệu có được không các bác, vì HĐ của em đã hết chưa mua được ngay để xuất bù. Ko biết như vậy có được không các bác, về nguyên tắc có gì sai không a!

Khóa học Quản trị dòng tiền
darkmoon

darkmoon

Tiền và tiền $$$
12/9/03
402
11
0
42
HCM
Các bác giúp em với! Em vừa xuất một HĐ GTGT cho khách hàng nhưng do sơ xuất em đã ghi thiếu tên Cty. cụ thể là thiếu mất chữ "Kiến Trúc" của người ta. Em định chỉ viết thêm vào HĐ đó hai chữ viết tắt "KT" thôi liệu có được không các bác, vì HĐ của em đã hết chưa mua được ngay để xuất bù. Ko biết như vậy có được không các bác, về nguyên tắc có gì sai không a!
nếu "Kiến Trúc" chỉ là phần râu ria của tên công ty thì bạn không cần sửa đổi gì cà.
Ví dụ : công ty TNHH kiến trúc ABC --> thì bạn có viết là công ty tnhh ABC cũng ko sao
Còn nếu tên là công ty tnhh kiến trúc thì bạn phải hủy hóa đơn thôi:freddy:

S

smarthome

Guest
26/2/07
21
0
0
Ha Noi
www.nha-dep.biz
Cám ơn bác darkmoon! đúng là "Kiến Trúc" chỉ là phần phụ (Cty CP KT ĐT&PT ....) thế nhưng bên họ không nhận hóa đơn, đòi viết lại cái khác cơ bác àh. Em đang liên lạc với Kế toán bên họ để thương lượng nhưng ko được.

T

traitimlanh2010

Guest
25/1/07
12
0
0
41
Bac Giang
Bạn phải thuyết phục khach hàng thôi. Theo mình trường hợp này không nhất thiết phải hủy hóa đơn. Mình nghĩ thuyết phục có lý lẽ một chút là được mà. Nên hạn chế hủy hóa đơn bạn ạ. Chúc bạn thành công.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Khổ nhỉ! Khách hàng không đồng ý thì thôi, thuyết phục làm gì cho mệt? Bạn xuất cái khác.
Thuế làm gì có quy định huỷ nhiều hóa đơn thì sẽ phạt? Huỷ theo đúng quy định thì ai dám phạt?

Trịnh Văn Thập

Trịnh Văn Thập

Guest
15/3/07
121
1
0
39
Móng Cái - Quảng Ninh
theo tôi, nếu MST sai thì mới phải sửa, tên công ty như vậy là cũng được rồi, nhưng khách hàng ko hích thì mình xuất cái khác, bảo với khách hàng là ko đồng ý thì chờ mình mua hóa đơn về rỗi xuâtf lại thôi
còn hóa đơn kia coi như hỏng, ko sao đâu.
theo nguyên tắc thì bạn xé hóa đơn ra rồi thì ko được sửa lại nữa đâu

P

phanthidiem

Trung cấp
18/4/06
66
0
6
42
TP.HCM
chỉ cần làm biên bản điều chỉnh cả hai bên cùng ký thì có sao dau , loi ko nghiem trong thi cung ko cần huy hoa don ma

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Cám ơn bác darkmoon! đúng là "Kiến Trúc" chỉ là phần phụ (Cty CP KT ĐT&PT ....) thế nhưng bên họ không nhận hóa đơn, đòi viết lại cái khác cơ bác àh. Em đang liên lạc với Kế toán bên họ để thương lượng nhưng ko được.

Khách hàng này khó chịu quá nhỉ???:wall: Một ngày mà gặp khoảng 1 anh thế này chắc nhức đầu lun:cool2: Dảkmoon nói đúng rùi đấy, chỉ là cái râu ria thui mà, miễn như MST gõ vào cơ sỡ dữ liệu ra đúng tên thì okie. Họ muốn xuất tờ khác, không thành vấn đề, chỉ tốn có 15200/50=304 đồng thui mờ, chịu khó viết lại vậy.:drummer:

V

vitcon83

Guest
31/8/06
10
0
0
41
hà tây
Theo minh thì bạn chỉ cần viết thêm vào HD chữ Kiến trúc sau đó bạn đóng dấu của công ty vào chỗ đó là được mà. Khi mình viết sai hoạc thiếu tên của công ty họ mình đã làm thế mà chẳng ai thác mác gì cả.

vanvu

vanvu

Trung cấp
16/10/04
116
0
0
Đồng Nai
chỉ cần làm biên bản điều chỉnh cả hai bên cùng ký thì có sao dau , loi ko nghiem trong thi cung ko cần huy hoa don ma
Sai các khoản như : tên công ty, mã số thuế, giá trị tiền hàng, VAT... thì phải làm biên bản hủy HĐ xuất lại HĐ khác chứ không làm biên bản điều chỉnh được đâu bạn ạ.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA