hóa đơn giả

• Thread starter cunbim
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
C

cunbim

Sơ cấp
help me!
mọi người giải thích hộ em như thế nào là hóa đơn giả với? em nghe nói có những hóa đơn khi mua thì công ty viết hóa đơn cho mình vẫn hoạt động nhưng đến khi quyết toán thuế doanh nghiệp đấy bị sập tiệm thì đấy cũng là hóa đơn giả à? nhờ mọi người tư vấn giúp em với:error:

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ntienkha

Guest
9/9/06
23
0
0
45
Hanoi
*Hoá đơn giả:
- HĐ không phải do BTC phát hành (trừ trường hợp DN từ phát hành có sự đồng ý của BTC và cấp có thẩm quyền)
- HĐ do các tổ chức (DN) phát hành không có sự cho phép của BTC
* Thời điểm phát hành hđ hợp pháp, hợp lý mà dn đó vẫn hoạt động hợp pháp thì vẫn có giá trị

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
help me!
mọi người giải thích hộ em như thế nào là hóa đơn giả với? em nghe nói có những hóa đơn khi mua thì công ty viết hóa đơn cho mình vẫn hoạt động nhưng đến khi quyết toán thuế doanh nghiệp đấy bị sập tiệm thì đấy cũng là hóa đơn giả à? nhờ mọi người tư vấn giúp em với:error:

Hóa đơn giả thì giống như bạn MPI giải thích rồi, nếu không phải của BTC phát hành và không được sự chấp thuận của cơ quan thuế thì là hóa đơn bất hợp pháp.
Trường hợp hóa đơn bạn nói khúc dưới có thể nằm ở trường hợp mình sử dụng hóa đơn của DN chuyên mua bán hóa đơn, hay DN bỏ trốn hay DN vi phạm pháp luật. Bạn nên lên trang web Cục thuế để thường xuyên tải về danh sách DN VPPLuật và danh sách những hóa đơn không còn giá trị sử dụng để trong lúc hoạt động kinh doanh thuận tiện hơn nha.:friend:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA