xuất hoá đơn gtgt đầu ra cho vé máy bay

• Thread starter Trandx
  • Ngày gửi
T

Trandx

Guest
22/4/16
35
1
8
31
mọi người cho em hỏi: em đang viết hoá đơn đầu ra cho vé máy bay. em có hoá đơn đầu vào như sau:
số vé: 2820...
chuyến bay....
hành trình: sgn-han
đơn giá: 0
thành tiền: 0
các loại phí dịch vụ: 320.000
vat (10%): 32.000
tổng tiền chưa bao gồm lệ phí sân bay: 352.000
lệ phí sân bay:0
tổng cộng: 352.000
em viết hoá đơn đầu ra như thế này có đúng k ạ?
số vé: 2820.... đơn vị tính: vé slượng: 01 đơn giá: 500.000 thành tiền: 500.000
cộng tiền hàng: 820.000
vat: 82.000
tổng cộng: 902.000
( cái 500k ở đơn giá là em lấy tiền đó làm lãi luôn vì hoá đơn đầu vào k có giá tiền).
- ngoài ra ở 1 số hoá đơn đầu vào khác có tiền ở mục THUẾ KHÁC, PHÍ KHÁC khi viết hoá đơn đầu ra em cũng liệt kê số tiền giống như mục các loại phí dịch vụ như trên.
mọi người tư vấn giúp em ạ. em cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nvidia970gtx

Cao cấp
6/12/14
738
207
43
32
mọi người cho em hỏi: em đang viết hoá đơn đầu ra cho vé máy bay. em có hoá đơn đầu vào như sau:
số vé: 2820...
chuyến bay....
đơn giá: 0
thành tiền: 0
vat (10%): 32.000
tổng tiền chưa bao gồm lệ phí sân bay: 352.000
lệ phí sân bay:0
tổng cộng: 352.000
em viết hoá đơn đầu ra như thế này có đúng k ạ?
số vé: 2820.... đơn vị tính: vé slượng: 01 đơn giá: 500.000 thành tiền: 500.000
cộng tiền hàng: 820.000
vat: 82.000
tổng cộng: 902.000
( cái 500k ở đơn giá là em lấy tiền đó làm lãi luôn vì hoá đơn đầu vào k có giá tiền).
- ngoài ra ở 1 số hoá đơn đầu vào khác có tiền ở mục THUẾ KHÁC, PHÍ KHÁC khi viết hoá đơn đầu ra em cũng liệt kê số tiền giống như mục các loại phí dịch vụ như trên.
mọi người tư vấn giúp em ạ. em cảm ơn.
Chuyện này thì các cơ quan thuế có quan điểm không thống nhất với nhau. Nhưng mà phí sân bay bằng 0 cho nên bạn xuất hóa đơn như nêu trên cũng được. Tốt nhất là bạn nên xuất hóa đơn gom hết giá vé + phí dịch vụ vào một chỉ tiêu là Vé 2820 SGN - HAN có giá chưa thuế là 820.000

T

Trandx

Guest
22/4/16
35
1
8
31
máy mình cùi bắp k chụp được.hix. nhưng nó viết như trên thôi bạn ạ. nó không khác các hoá đơn gtgt bình thường đẫu. chỉ có thêm cái phí dịch vụ, lệ phí sân bay, thuế khác thôi

T

Trandx

Guest
22/4/16
35
1
8
31
Chuyện này thì các cơ quan thuế có quan điểm không thống nhất với nhau. Nhưng mà phí sân bay bằng 0 cho nên bạn xuất hóa đơn như nêu trên cũng được. Tốt nhất là bạn nên xuất hóa đơn gom hết giá vé + phí dịch vụ vào một chỉ tiêu là Vé 2820 SGN - HAN có giá chưa thuế là 820.000
vì sau em cũng viết như thế ạ. anh/ chị cho em hỏi là đầu vào em có hoá đơn số vé 128... số lượng 1 vé nhưng đầu ra em xuất 2 vé dấy (tức là bị xuất sai 1 vé) thì em phải xử lý ntn ạ?

A

Anh Hong Kt

Guest
4/4/14
38
7
8
TP HCM
bên mình có hóa đơn đầu vào vé máy bay, thấy VAT =0 ak

hoang thu hanh

hoang thu hanh

Guest
23/6/09
29
1
8
Hai phong
cho mình hỏi là công ty bạn là công ty bán vé máy bay hay sao mà bạn xuất vé đầu ra thế.
Mình đã từng làm kế tán ở 1 phòng vé máy bay ( mình làm năm 2010) ,mình có thể giúp bạn đựoc. Thông thường khi xuất hóa đơn đầu ra thì công ty bạn sẽ có 1 phiếu thu của bên Hàng không cho bạn, bạn sẽ xuất hóa đơn vé cho khách trên đó ( tại bên hàng không có hóa đơn đặc thù )
Còn hóa đơn vat của công ty bạn chỉ xuất các loại phí dịch vụ mà bên bạn đựoc hưởng thôi
MÀ bạn trả lởi trước cho mình bên bạn có phải là cty về vé máy bay ko nhé, tại thấy bạn nếu xuất như vậy là kỳ cục quá.
Tại nếu bạn là đại lý của họ , bạn phải xuất theo hóa đơn đặc thù của cty hàng khống

T

Trandx

Guest
22/4/16
35
1
8
31
bên em không phải công ty bán vé máy bay chị ạ nhưng mình viết hoá đơn cho cty họ thôi vì kế toán cty đấy mới nghỉ. e cũng k rõ cty đấy là ntn nữa vì e cũng mới đi làm thôi. sếp e bảo viết như thế thì em viết chị ạ. chị thấy kỳ cục chỗ nào ạ?

Sửa lần cuối:
hoang thu hanh

hoang thu hanh

Guest
23/6/09
29
1
8
Hai phong

Hãng hàng không QGVN (Vietnam air lines)

Mã số thuế (VAT Code): 0100107518-1 AA/99
Phòng vé (Booking office code): Serial:
Đại lý (Agent code): Số: (No):
PHIẾU THU TIỀN CƯỚC VẬN CHUYỂN (SALE REGEIPT)
Tên khách hàng (Name of Customer):.................................
Mã số thuế (Tax Code):............................................. Địa chỉ (Address):....................................
1. Giá cước (Tariff):
Số véHành trìnhSố lượngĐơn giáThành tiền
(Ticket No)(Route)(Quantity)(Unit Price)(Amount)
[TBODY] [/TBODY]
2. Thuế GTGT (Value added Tax):
3. Phí khác (Other Tax):
3.1 Thuế khác (Other Tax):
3.2 Phí khác (Other charges):
4. Tổng số tiền thanh toán (Total amount due to VN):
5. Hình thức thanh toán (Form of payment):
Xin quý khách vui lòng kiểm tra trước khi rời quầy (Please kindly check before leaving).
Ngày (Date): / /
Khách hàngNgười lập phiếuThủ quỹ
(Payer)(Prepared by)(Cashier)
[TBODY] [/TBODY]

hoang thu hanh

hoang thu hanh

Guest
23/6/09
29
1
8
Hai phong
Đây là mẫu phiếu thu cứoc vận chuyển của cty hàng không( đồng thời nó là hóa đơn đó bạn, đựoc khấu trừ thuế nếu có)
Bạn viết theo cái mẫu đó là đựoc. Mỗi phòng vé máy bay khi hoạt động đều đựoc cấp Phiếu thu vận chuyển đó bạn ah
Còn phí dịch vụ thì bạn viết theo hóa đơn đỏ của cty bán vé (nó là doanh thu của công ty đó)
( đây là trước đây mình làm, còn bây giờ lâu rồi mình không làm bên phòng vé nên không biết có thay đổi gi không)

Sửa lần cuối:
hoang thu hanh

hoang thu hanh

Guest
23/6/09
29
1
8
Hai phong
Bạn biết sao mình nói kỳ cục không , tại công ty chính là tổng cộng ty hàng không việt nam, khi bạn xuất vé và viết phiếu thu vận chuyển là viết dùm cho cty hàng không VN .
Bên cty bán vé chỉ là đại lý hưởng hoa hồng của cty hàng không VN thôi, cho nên bạn nói bạn có hóa đơn đầu vào của chính số vé đỏ, xong bây giờ bạn lại viết hóa đơn đầu ra của số vé đó , thế mình mới thấy kỳ kỳ..

T

Trandx

Guest
22/4/16
35
1
8
31
à. em có xem những hoá đơn cũ mà ktoan cty đó viết sau đó e viết theo c ạ. sếp e bảo tìm những hoá đơn đầu vào mà k có đầu ra sau đó viết cho những hoá đơn đó

T

tuyennhi

Trung cấp
27/6/13
61
7
8
32
Tp. Hồ Chí Minh
Cho e hỏi, vd bên cty e là đại lý cấp 2, đại lý cấp 1 xuất hóa đơn theo hãng cho bên e, xuất ngày 17/05/2016, bên e xuất cho khách, vậy xuất ngày 17/05/2016 luôn hay em xuất vào 27/06/2016 có được không, đầu vào 2 vé, e xuất e 1 vé có đượng không. em cảm ơn

H

hoacotu0792

Cao cấp
2/6/16
348
12
18
31
Cho e hỏi, vd bên cty e là đại lý cấp 2, đại lý cấp 1 xuất hóa đơn theo hãng cho bên e, xuất ngày 17/05/2016, bên e xuất cho khách, vậy xuất ngày 17/05/2016 luôn hay em xuất vào 27/06/2016 có được không, đầu vào 2 vé, e xuất e 1 vé có đượng không. em cảm ơn
Hôm trước mình cũng gặp 1 trường hợp mình quên không viết hóa đơn đầu ra và quên cả kê khai nên mình để đầu quý sau viết sau đó kê khai (nhưng trường hợp này mình viết cho khách lẻ k lấy hóa đơn và vat = 0 nên k bị ảnh hưởng đến thuế). Mình cũng xuất cho 1 trường hợp là hóa đơn đầu vào có 2 vé nhưng mình cũng tách ra cho 2 khách và viết 2 hóa đơn mình nghĩ như thế k sao đâu bạn

etrip4u

etrip4u

Trung cấp
21/10/19
54
0
8
31
etrip4u.com
Trước mình cũng gặp 1 trường hợp như thế này, may mà vẫn giải quyết ổn thoả :v k phát sinh cái gì cả

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA