Mỗi tuần một chuyên đề

Đăng ký người phụ thuộc.

• Thread starter Phượng Vũ_hp
  • Ngày gửi
Phượng Vũ_hp

Phượng Vũ_hp

Lao động hăng say, cố gắng hết mình.
10/12/14
174
32
28
32
Chào mọi người, mong mọi người giải đáp giúp mình thắc mắc này. Công ty mình có 3 nhân viên, mức lương từ 4 - 6tr/ tháng, không đến mức phải nộp thuế TNCN, vậy mình có cần đăng ký người phụ thuộc cho các nhân viên này không ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tuyetchinh11

Trung cấp
28/5/13
135
35
28
Hà Nội
Chào mọi người, mong mọi người giải đáp giúp mình thắc mắc này. Công ty mình có 3 nhân viên, mức lương từ 4 - 6tr/ tháng, không đến mức phải nộp thuế TNCN, vậy mình có cần đăng ký người phụ thuộc cho các nhân viên này không ?

Nếu bạn để mức lương thấp vậy thì không cần đăng ký người phụ thuộc, còn nếu bạn muốn tăng mức lương cao lên để giảm thuế TNDN phải nộp (nếu có) thì đăng ký người phụ thuộc. Phần tăng lương còn bị bảo hiểm xã hội chi phối nên bạn phải cân nhắc kỹ nếu có ý định tăng lương nhé!

T

thanhdat2011

Guest
27/10/15
12
3
3
34
Mức lương từ 9 triệu trở lên mới cần đăng ký người phụ thuộc bạn ah. Vì bản thân người lao động được giảm trừ cá nhân là 9tr/tháng rồi mà.

Phượng Vũ_hp

Phượng Vũ_hp

Lao động hăng say, cố gắng hết mình.
10/12/14
174
32
28
32
Cảm ơn mọi người, vì k biết là có quy định bắt buộc không nên mình hỏi, hiện tại mức lương cty chỉ để như thế, chắc mình k cần đăng ký người phụ thuộc cho phức tạp.

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Cảm ơn mọi người, vì k biết là có quy định bắt buộc không nên mình hỏi, hiện tại mức lương cty chỉ để như thế, chắc mình k cần đăng ký người phụ thuộc cho phức tạp.
Đúng rồi, 9 triệu trở lên mới phải nộp thuế mà, khi đó đăng ký mst người phụ thuộc cũng không muộn

• Like
Reactions: Phượng Vũ_hp

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA