Speaking english together

• Thread starter Always8D
  • Ngày gửi
Always8D

Always8D

Sơ cấp
Chào anh, chị và các bạn
Để cho tiện, cho phép mình xưng bằng "mình" để dễ xưng hô nha. Mình sinh năm 91. Mình thấy các bạn hay lập group nói tiếng anh qua skype, mình cũng muốn tham gia để cải thiện khả năng của mình lên.Tuy nhiên do thời gian rảnh của mình không cố định, nên mình có ý tưởng là chúng ta sẽ chatting qua video, nghĩa là tự quay 1 clip nói, đăng lên thư mục share và người kia cũng sẽ tự quay và đăng như vậy, hằng tuần mình sẽ tự nghĩ chủ đề riêng để nói về nó, hoặc chúng ta nói về cuộc sống thường ngày của mình, mục đích là nói mỗi ngày để tăng khả năng giao tiếp.. Nay mình đăng status này để muốn kiếm 1 , 2 ng bạn muốn cùng luyện nói vs mình vs cách như vậy. Tìm người nghiêm túc, kiên trì không bỏ ngang, thẳng thắn chia sẻ góp ý cho cả 2 cùng tiến bộ, có thể làm dc ít nhất 2- 3 videos 1 tuần . Trình độ mình chỉ ở mức trung bình thôi. Ai muốn tham gia thì inbox hoặc để lại mail nhé
Cám ơn cả nhà
à chúng ta sẽ làm dạng videoclip tựa tựa thế này

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

py mai

Sơ cấp
7/8/19
12
2
3
32
mình vừa học ở nhà,vừa học ở trung tâm với ng bản ngữ ,thấy cũng dễ chứ không khó gì mấy,chủ động trong học tập là được rồi,hihi

T

thương thao

Sơ cấp
7/8/19
14
5
3
30
mùa dịch này tha hồ mà tìm kiếm đủ thứ để học nek,thời gian bây giwof là bao la luôn,nói chứ không pk ban chủ của con vi rút đó ở đâu ,pk để đi rút cái đầu nó chứ thất nghiệp rồi đây

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,687
1,372
113
50
TP.HCM
Bạn vui lòng sử dụng tiếng Việt đúng ngữ pháp khi tham gia Diễn đàn Webketoan nhé.

M

mận hà nội

Sơ cấp
19/5/20
4
1
1
31
học ngoại ngữ mà có người thường nói chuyện thì sẽ rất nhanh biết nói hơn í,

H

hữu huỳnh 988

Sơ cấp
21/5/18
5
1
3
25
giờ chỉ mong có 1 người biết nói tiếng anh,hoặc được làm trong môi trường tiếng anh hoặc có người quan là người nước ngoài thì sẽ nhanh biết nói lắm á

• Like
Reactions: MINA

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA