Khi nộp hồ sơ báo tăng đã có thông báo trả kết quả thì có phải đến cơ quan BHXH để lấy KQ không ạ?

• Thread starter cunyeu2502
  • Ngày gửi
C

cunyeu2502

Trung cấp
22/12/15
50
2
8
31
Em nộp hồ sơ báo tăng lao động vài hôm sau thì em nhận được thông báo hẹn ngày trả kết quả của BHXH. Em thấy một số người nói là phải in cái TB trả KQ đó ra và nộp cho BHXH. Vậy mọi người cho em hỏi:
- Bây giờ em có phải in ra để nộp không ạ? Nếu nộp thì nộp qua bưu điện hay trực tiếp nộp ạ?
- Và có ngày hẹn trả KQ rồi thì đến ngày đó bên BHXH sẽ chuyển qua đường bưu điện về đơn vị hoặc trả KQ qua điện tử hay tự mình phải đến cơ quan BH để lấy KQ ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
phamtienthanh

phamtienthanh

Cao cấp
9/12/09
268
89
28
Thanh hóa
Không phải in giấy hẹn nhé. Bên BH sẽ chuyển qua bưu điện về công ty cho bạn.

C

cunyeu2502

Trung cấp
22/12/15
50
2
8
31
Em cảm ơn ạ. Vậy cho em hỏi từ trước bên BH đã thường trả thông báo đóng BHXH hàng tháng qua đường bưu điện nhưng bên em không bao giờ nhận được mà toàn phải lên xin từ cán bộ quản lý. Vậy nếu không nhận được qua bưu điện thì em phải đến cơ quan xin kết quả giấy ạ

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
618
113
The Capital
Em cảm ơn ạ. Vậy cho em hỏi từ trước bên BH đã thường trả thông báo đóng BHXH hàng tháng qua đường bưu điện nhưng bên em không bao giờ nhận được mà toàn phải lên xin từ cán bộ quản lý. Vậy nếu không nhận được qua bưu điện thì em phải đến cơ quan xin kết quả giấy ạ

Nếu bạn dùng phần mềm BHXH điện tử thì sẽ tra cứu trực tiếp trên phần mềm nhé!

N

Nguyenthuong93.hd

Trung cấp
22/4/16
108
4
18
Hà Nội
bạn in giấy hẹn rùi ra cơ quan bảo hiểm lấy kết quả

G

Giáng Mỹ

Guest
2/3/16
2
0
1
30
Anh chị cho e hỏi làm bhxh điện tử lúc khai thông tin đơn vị tổ chức e có để mail cty nhưng chờ mãi ko thấy mail gửi về để kích hoạt rồi e đổi sang mail của e như vậy có đc ko ạ.

H

Hoà Hoàng 8393

Guest
18/3/16
49
4
8
31
Cái này e cũng đang làm, vừa mới nhận đc thông báo trả kết quả. E nghe đâu là mình in giấy hẹn rồi lên Cơ quan BHXH nhận kq.

C

cunyeu2502

Trung cấp
22/12/15
50
2
8
31
Em cũng thấy nhiều người nói phải in giấy hẹn. Khi nãy em hỏi bên bh thì anh ý bảo phải in hồ sơ thành 2 bản rồi mang lên bh

H

Hoà Hoàng 8393

Guest
18/3/16
49
4
8
31
Em cũng thấy nhiều người nói phải in giấy hẹn. Khi nãy em hỏi bên bh thì anh ý bảo phải in hồ sơ thành 2 bản rồi mang lên bh
Là mình phải kết xuất hồ sơ thành 2 bộ rồi nộp hả chị

C

cunyeu2502

Trung cấp
22/12/15
50
2
8
31
Đúng rồi. Mình thấy anh ở BH bảo vậy. Phải nộp rồi mới có hồ sơ để mang về mình lưu 1 bản

T

Tuti-

Trung cấp
27/10/15
127
8
18
38
Em nộp hồ sơ báo tăng lao động vài hôm sau thì em nhận được thông báo hẹn ngày trả kết quả của BHXH. Em thấy một số người nói là phải in cái TB trả KQ đó ra và nộp cho BHXH. Vậy mọi người cho em hỏi:
- Bây giờ em có phải in ra để nộp không ạ? Nếu nộp thì nộp qua bưu điện hay trực tiếp nộp ạ?
- Và có ngày hẹn trả KQ rồi thì đến ngày đó bên BHXH sẽ chuyển qua đường bưu điện về đơn vị hoặc trả KQ qua điện tử hay tự mình phải đến cơ quan BH để lấy KQ ạ?
Bạn ơi cho mình hỏi chút, bạn đang dùng phần mềm BHXH điện tử của tổ chức nào đấy, có ổn k? mình cũng đang tham khảo để dùng cho cty.

C

cunyeu2502

Trung cấp
22/12/15
50
2
8
31
Bạn ơi cho mình hỏi chút, bạn đang dùng phần mềm BHXH điện tử của tổ chức nào đấy, có ổn k? mình cũng đang tham khảo để dùng cho cty.
Mình dùng của VNPT bạn ạ. Dùng cũng ổn. Giá dịch vụ theo mình thấy thì rẻ nhất trong các hãng

H

Hoà Hoàng 8393

Guest
18/3/16
49
4
8
31
Đúng rồi. Mình thấy anh ở BH bảo vậy. Phải nộp rồi mới có hồ sơ để mang về mình lưu 1 bản
Em đang dùng KBHXH, nộp hồ sơ thành công, có giấy hẹn rồi mà sao giờ e vào thì k thấy phần kết xuất hồ sơ đâu cả, k kết xuất đc thì lấy hso đâu đây,,,,,

C

cunyeu2502

Trung cấp
22/12/15
50
2
8
31
H

hoalan0402

Guest
21/5/16
6
2
3
Bạn thuộc BHXH tỉnh thành phố nào, mình ở HN thì áp dụng CV 2118 thì chỉ một số thủ tục phải in thông báo trả kết quả cầm lên BH hoặc gửi qua bưu chính, còn một số thủ tục khi nhận được kết quả là coi như xong, không cần lên BH làm gì nữa

T

Thao2992

Sơ cấp
19/3/16
32
1
6
30
mình nộp hồ sơ điện tử.khi thông báo gửi về mail là hồ sơ hợp lệ.vậy mình có cần in 2 bảng thông báo đó nộp lại cơ qan không? hùi lúc mình cũng nộp mấy lần mà không thấy bên bh trả hồ sơ j về cả nên mình k nộp nữa.k biết ntn?

H

hoalan0402

Guest
21/5/16
6
2
3
mình nộp hồ sơ điện tử.khi thông báo gửi về mail là hồ sơ hợp lệ.vậy mình có cần in 2 bảng thông báo đó nộp lại cơ qan không? hùi lúc mình cũng nộp mấy lần mà không thấy bên bh trả hồ sơ j về cả nên mình k nộp nữa.k biết ntn?
Bạn nộp hồ sơ thủ tục nào vậy?

H

hoalan0402

Guest
21/5/16
6
2
3
Bạn nộp hồ sơ thủ tục nào vậy?
Bạn thuộc BHXH tỉnh thành phố nào? Em có biết một chút về luật BHXH, tại do rảnh kế toán trưởng bắt đọc mấy cái CV của BHXH, nên chị nói thủ tục nào, BHXH nào với lại nộp nhà bác I-Van nào em tư vấn cho ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA