Kê khai ban đầu cho công ty mới thành lập

• Thread starter violet80
  • Ngày gửi
violet80

violet80

Guest
21/3/07
139
0
0
nơi ấy bình yên
Công ty mình mới thành lập, sáng nay mình ra chi cục thuế người ta bảo ban đầu phải nộp cho cơ quan thuế bản kê khai tài sản cố định, bảng kê tiền lương. Vậy mình còn phải làm thêm các thủ tục gì không? hay có phải nộp thêm giấy tờ gì không.Mong các bạn giúp với

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

ketoanthattinh

Cao cấp
8/12/05
282
4
18
Mơ về nơi xa lém!
Thuế yêu cầu làm ntn nào thì bạn làm đúng như vậy!
Bạn hỏi cán bộ thuế thêm là họ có cần: Đăng ký tiền luơng và thuế TNDN dự kiến hay không?

H

HaNhim

Guest
17/4/07
59
0
0
HaNoi
cty mình là cty cổ phần mới thành lập vậy mình phải để sổ quỹ tiền mặt là bao nhiêu.vốn điều lệ cty mình là một tỷ.các bạn giúp mình nhé.gấp gấp.

violet80

violet80

Guest
21/3/07
139
0
0
nơi ấy bình yên
Thuế yêu cầu làm ntn nào thì bạn làm đúng như vậy!
Bạn hỏi cán bộ thuế thêm là họ có cần: Đăng ký tiền luơng và thuế TNDN dự kiến hay không?
Bạn ơi thế cho mình hỏi nhé! Mẫu kê khai thuế TNDN dự kiến có phải là tờ khai thuế TNDN ko? Nếu ko phải thì bạn nào có mẫu làm ơn cho mình với. Công ty mình mới thành lập đã biết thu nhập thế nào mà kê bây giờ các bạn nhỉ? Các bạn ơi giúp mình gấp với mồng 10 là hết hạn nộp rồi, mình làm lần đầu nên ko biết thế nào.

ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
705
0
0
Hai phong
Tiếc là giờ mình mới đọc được câu hỏi của mình. Tốt nhất bạn nên hỏi bên thuế, mẫu biểu về thuế và cách lập họ sẽ cho và trả lời cho bạn là nhanh nhất trong lúc này hơn là chờ câu trả lời. mình có mẫu nhưng làm trên exel mình chẳngbiết gửi cho bạn thế nào ngoài gửi qua mail. Chúc bạn thành công

M

Mung hai duong

Guest
11/5/07
3
0
0
Hai Duong
Cac anh chi tra loi gium em duoc ko? hom roi em di nôp to dang ky Thue TNDN tam nop o chi cuc thue long Bien em ke khai Dthu 185.000.000d va thue TNDN tam nop/ quy la 1.336.000d nhung can bo thue ko chap nhan. vay co anh chi nao biet muc quy dinh ve thue TNDN tam no ko? co VB nao huong dan ko vay? hay chia theo ti le nao ko? neu o thi gui gium cho em vao dia chi mail: bupbedangyeu_85hd@yahoo.com! em cam on nhieu nhe

violet80

violet80

Guest
21/3/07
139
0
0
nơi ấy bình yên
Tiếc là giờ mình mới đọc được câu hỏi của mình. Tốt nhất bạn nên hỏi bên thuế, mẫu biểu về thuế và cách lập họ sẽ cho và trả lời cho bạn là nhanh nhất trong lúc này hơn là chờ câu trả lời. mình có mẫu nhưng làm trên exel mình chẳngbiết gửi cho bạn thế nào ngoài gửi qua mail. Chúc bạn thành công

Ban ngocluyen oi! Gửi cho mình với, mail của mình là nt_kt80@yahoo.com. Cảm ơn bạn nha.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA