Hợp đồng vay cá nhân

• Thread starter Thuyha3010
  • Ngày gửi
T

Thuyha3010

Guest
13/5/16
13
0
1
29
Mọi người cho em hỏi em làm hợp đồng vay cá nhân của giám đốc nhưng công ty chỉ có giám đốc đứng đầu thì giám đốc ký cả hai bên hay sao ạ. Số tiền vay >30tr thì khi thanh toán chi trả hợp đồng phải trả bằng chuyển khoản phải không ạ liệu trả bằng tiền mặt có đc không ạ???

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nga Hoàng 22

Cao cấp
3/10/15
747
140
43
31
Mọi người cho em hỏi em làm hợp đồng vay cá nhân của giám đốc nhưng công ty chỉ có giám đốc đứng đầu thì giám đốc ký cả hai bên hay sao ạ. Số tiền vay >30tr thì khi thanh toán chi trả hợp đồng phải trả bằng chuyển khoản phải không ạ liệu trả bằng tiền mặt có đc không ạ???
Giám đốc kí cả 2 bên. Nhưng Bên đại diện DN thì bạn đóng dấu vào. bên cá nhân thì không. Khi thanh toán thì bạn có thể chi trả bằng tiền mặt. Không cần là phải CK nha bạn

• Like
Reactions: Thuyha3010
T

Thuyha3010

Guest
13/5/16
13
0
1
29
Giám đốc kí cả 2 bên. Nhưng Bên đại diện DN thì bạn đóng dấu vào. bên cá nhân thì không. Khi thanh toán thì bạn có thể chi trả bằng tiền mặt. Không cần là phải CK nha bạn
Bạn ơi cho mình hỏi khi thanh toán chỉ cần phiếu chi kẹp thêm hợp đồng là được ạ bạn. Với cho mình hỏi khi vay cá nhân mình làm hợp đồng và phiếu thu có cần biên bản kiểm kê tiền mặt k??? :)

caochienpy

caochienpy

Cao cấp
21/8/10
412
180
43
cao xa lam thao phu tho
Bạn nên có người thứ 3 xác nhận như phó GĐ hay kế toán trưởng...xác nhận vào khế ước vay cá nhân đó thì hợp lý hơn ,khách quan hơn .
Còn việc vay tiền của giám đốc thì phải làm khế ước vay chứ không phải hợp đồng nhé .
Chứng từ cần có là khế ước vay và phiếu thu tiền hợp lệ là đủ .
Khoản tiền cá nhân nộp vào TK công ty không bị điều khoản "bắt buộc chuyển khoản " chi phối .

Dante2111

Dante2111

Cao cấp
29/3/16
454
87
28
30
Bạn ơi cho mình hỏi khi thanh toán chỉ cần phiếu chi kẹp thêm hợp đồng là được ạ bạn. Với cho mình hỏi khi vay cá nhân mình làm hợp đồng và phiếu thu có cần biên bản kiểm kê tiền mặt k??? :)
Biên bản kiểm kê tiền mặt chỉ thực hiện vào lúc Ban Giám đốc yêu cầu kiểm tra hay cuối năm tài chính thôi chứ vay thì bạn lập PT, PC bình thường không cần đâu BB kiểm kê đâu mất thời gian, phải bổ nhiệm hội đồng kiểm kê nữa rắc rối

L

letran1611

Guest
23/3/15
149
8
18
43
vậy có phải khấu trừ 5% thuế TNCN khi chi trả tiền lãi vay không?.

N

Nga Hoàng 22

Cao cấp
3/10/15
747
140
43
31
vậy có phải khấu trừ 5% thuế TNCN khi chi trả tiền lãi vay không?.
Cái này bạn nên xem xét tính hợp lý của nó đã nhé. Vì thường thì nếu vay nhưu thế này sẽ dễ bị loại lãi vay vì nhiều lí do. Bạn nên xem tình hình của bên bạn trước. Nếu hợp lý thì cả nên để lãi vay nhé.

• Like
Reactions: letran1611
T

tranthithuong220492

sữa chua
18/3/16
512
115
43
Làm hợp đồng vay bình thường, 1 bên giám đốc ký, 1 bên pháp nhân ký, đóng dấu (vẫn là ông giám đốc ý).
Để lãi suất 0% cho đỡ lằng nhằng,PT đầy đủ, khi nào trên sổ có tiền mặt rồi thì PC ra. nhà mình quyết toán rồi, làm vậy đc, k sao hết

L

letran1611

Guest
23/3/15
149
8
18
43
Cái này bạn nên xem xét tính hợp lý của nó đã nhé. Vì thường thì nếu vay nhưu thế này sẽ dễ bị loại lãi vay vì nhiều lí do. Bạn nên xem tình hình của bên bạn trước. Nếu hợp lý thì cả nên để lãi vay nhé.
vay để mua sắm xe ô tô tải là TSCĐ kinh doanh ngành vận tải. vậy có được xem là CP hợp lý tính thuế TNDN không?

T

Thuyha3010

Guest
13/5/16
13
0
1
29
Vậy mn ơi cho em hỏi hợp đồng vay cá nhân đấy có phải chính là cái khế ước vay không hay mình cần bổ sung thêm khế ước????

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA