Xin hỏi về thủ tục đăng ký thêm ngành nghề kinh doanh

• Thread starter haynhi123
  • Ngày gửi
H

haynhi123

Guest
30/5/16
1
0
1
36
Mình là kế toán mới, sếp vừa giao cho việc này,nhưng ko nói rõ, mình thật sự ko hiểu, các bạn giúp mình với:
Cty mình muốn đăng ký thêm ngành nghề kinh doanh: Kd bất động sản, vận tải đường bộ, đường thủy, hàng không, thành lập trường mầm non
Vậy cần pải làm những thủ tục gì, các ngành nghề trên có cần thêm vốn pháp định ko, các bạn tư vấn giúp mình với

Khóa học Quản trị dòng tiền
doducthanh91

doducthanh91

Tư vấn, giải đáp, chém gió và troll :D
30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
Mình là kế toán mới, sếp vừa giao cho việc này,nhưng ko nói rõ, mình thật sự ko hiểu, các bạn giúp mình với:
Cty mình muốn đăng ký thêm ngành nghề kinh doanh: Kd bất động sản, vận tải đường bộ, đường thủy, hàng không, thành lập trường mầm non
Vậy cần pải làm những thủ tục gì, các ngành nghề trên có cần thêm vốn pháp định ko, các bạn tư vấn giúp mình với
Công ty bạn là loại hình công ty gì? Về cơ bản thì KD BĐS và hàng không sẽ phải có vốn pháp định (vốn bắt buộc tối thiểu phải có đủ khi thành lập DN)

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
các ngành nghề mà công ty bạn định làm đều là ngành nghề có điều kiện do vậy bạn phải xin phép cơ quan chức năng từng ứng để xin giấy phép đủ điều kiện hành nghề

viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Các ngành nghề kinh doanh bất động sản, hàng không đều có điều kiện cả, phải có vốn pháp định bạn nhé. Còn mấy ngành nghề vận tải, trường mầm non bạn phải xin giấy phép con sau đó.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA