Giải thể công đoàn cơ sở

• Thread starter thanh_quynh
  • Ngày gửi
T

thanh_quynh

Guest
15/5/07
5
0
1
35
Hòa Bình
Cho em hỏi là công ty em đã tạm ngưng hoạt động ngày 01/04/2015. Em cũng có làm thông báo lên Liên đoàn lao động về việc tạm ngưng hoạt động của công đoàn cơ sở. Vậy bây giờ em muốn làm thủ tục giải thể luôn thì làm thế nào?

Khóa học Quản trị dòng tiền
chim chích bông

chim chích bông

Guest
24/11/16
23
0
1
34
Nơi nào mình tui biết
Sao không ai trả lời thế nhỉ? Bên mình cũng đang vướng mắc chuyện này, không biết thủ tục giải thể ra sao? Bạn làm được chưa bạn ơi, cũng hơn nửa năm rồi.

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,187
1,237
113
Hoa Binh
Sao không ai trả lời thế nhỉ? Bên mình cũng đang vướng mắc chuyện này, không biết thủ tục giải thể ra sao? Bạn làm được chưa bạn ơi, cũng hơn nửa năm rồi.
Bạn xem: Điều lệ CĐ có hướng dẫn Thủ tục thành lập và giải thể hay lên CĐ cấp trên hướng dẫn.

chim chích bông

chim chích bông

Guest
24/11/16
23
0
1
34
Nơi nào mình tui biết
Bạn xem: Điều lệ CĐ có hướng dẫn Thủ tục thành lập và giải thể hay lên CĐ cấp trên hướng dẫn.
Hi, sáng nay cũng đi lên liên đoàn hỏi rồi, họ nói là viết đơn xin ngừng hoạt động từ tháng 1 đi, rồi ngừng thu đoàn phí từ tháng 1 luôn. Vẫn đóng kinh phí công đoàn 2% bình thường. Có điều là từ tháng 1 họ sẽ ngưng cấp kinh phí về công ty mình. Khi nào công ty giải thể thì Công đoàn sẽ giải thể theo.

ttta92

ttta92

Cao cấp
5/10/16
553
63
28
TP HCM
Vậy tức là dù có hay k có CĐ thì cty tháng nào cũng phải đóng thêm khoản 2% KPCĐ, mà khoản KPCĐ này đc cấp lai 66% với ĐPCĐ đc giữ lại 60% nữa, số tiền này nhiều mà sao bạn k cầm cự CĐ lun tháng coi như đóng ít mà NLD hưởng chứ k cứ đóng lên LDLD vậy uổng quá ^^

chim chích bông

chim chích bông

Guest
24/11/16
23
0
1
34
Nơi nào mình tui biết
Vậy tức là dù có hay k có CĐ thì cty tháng nào cũng phải đóng thêm khoản 2% KPCĐ, mà khoản KPCĐ này đc cấp lai 66% với ĐPCĐ đc giữ lại 60% nữa, số tiền này nhiều mà sao bạn k cầm cự CĐ lun tháng coi như đóng ít mà NLD hưởng chứ k cứ đóng lên LDLD vậy uổng quá ^^
uhm, cảm ơn bạn nhé. Ý sếp mình vẫn là ko cho gửi đơn ngừng hoạt động đâu.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA