Giải Thể Công ty Khi Giám Đốc Đã Mất

• Thread starter Ngọc Hiếu_Seven
  • Ngày gửi
N

Ngọc Hiếu_Seven

Sơ cấp
25/6/15
33
0
6
31
Chào các anh chị,
Cho em hỏi cần những thủ tục nào để làm hồ sơ giải thể cho công ty khi người đại diện pháp luật (cụ thể giám đốc) đã chết. Anh chị nào có kinh nghiệm về trường hợp này chỉ giúp em với. Em cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
Chào các anh chị,
Cho em hỏi cần những thủ tục nào để làm hồ sơ giải thể cho công ty khi người đại diện pháp luật (cụ thể giám đốc) đã chết. Anh chị nào có kinh nghiệm về trường hợp này chỉ giúp em với. Em cảm ơn

Bạn cần nói rõ: C.ty gì ? TNHH ... Cổ phần, DN nhà nước ...

doducthanh91

doducthanh91

Tư vấn, giải đáp, chém gió và troll :D
30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
Chào các anh chị,
:D, vụ này cũng phức tạp phết đấy :), giải quyết thì cũng chỉ mất thời gian thôi

N

Ngọc Hiếu_Seven

Sơ cấp
25/6/15
33
0
6
31
hic,
:D, vụ này cũng phức tạp phết đấy :), giải quyết thì cũng chỉ mất thời gian thôi
hic, mất thời gian cũng được nhưng mà em không biết thủ tục thế nào, không biết bắt đầu như thế nào, hồ sơ chuẩn bị rồi nhưng mà không biết đưa ai ky

doducthanh91

doducthanh91

Tư vấn, giải đáp, chém gió và troll :D
30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
hic,

hic, mất thời gian cũng được nhưng mà em không biết thủ tục thế nào, không biết bắt đầu như thế nào, hồ sơ chuẩn bị rồi nhưng mà không biết đưa ai ky
Ồ, thủ tục chuẩn bị hết rồi cơ à? :D
Có gì inbox mình, nếu ở HN thì mình dễ làm việc hơn

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
hic,

Tình huống rất éo le.
Mình cũng chưa từng nghĩ đến.

N

Ngọc Hiếu_Seven

Sơ cấp
25/6/15
33
0
6
31
Tình huống rất éo le.
Mình cũng chưa từng nghĩ đến.[/QUOTE
Cả công ty em đều bất ngờ luôn anh oi, giờ em chỉ muốn giúp công ty làm hso giai the cho xong thôi.

A

anvlaw

Luật ANVLaw - Cùng bạn tới thành công! 0946311881
27/3/12
22
5
3
Hanoi
luatanvien.com
Tình huống này phải xử lý vấn đề thừa kế trước sau mới tính tiếp được là tiếp tục hoạt động hay giải thể bạn ạ.

• Like
Reactions: thekt81
QuangĐạt1910

QuangĐạt1910

Guest
5/5/16
13
2
3
Hà Nội
Giám đốc chết bệnh hay bị tai nạn đột ngột bạn ơi? Không ai vào thay đc à mà giải thể

A

anvlaw

Luật ANVLaw - Cùng bạn tới thành công! 0946311881
27/3/12
22
5
3
Hanoi
luatanvien.com
Công ty 1 Thành viên thì làm sao họp được hội đồng quản trị bạn ơi.

T

Thị Thống

Guest
4/9/17
3
0
1
34
Chào bạn Ngọc Hiếu_Seven said
Thủ tục này bạn hoàn tất chưa hướng dẫn giúp mình với, sếp cty mình cũng vừa mất đột ngột, bên mình cũng là công ty tnhh mtv mà giờ mình không biết trình tự thủ tục gửi lên thuế ntn hết. Bạn giúp mình với.

T

Thị Thống

Guest
4/9/17
3
0
1
34
Thủ tục này bạn hoàn tất chưa hướng dẫn giúp mình với, sếp cty mình cũng vừa mất đột ngột, bên mình cũng là công ty tnhh mtv mà giờ mình không biết trình tự thủ tục gửi lên thuế ntn hết. Bạn giúp mình với.

Sửa lần cuối:
K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Xin chia buồn cùng bạn!

• Like
Reactions: Kara Hudson
viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Mình cũng nghĩ sẽ làm thủ tục thừa kế trước, xác định người thừa kế của sếp thế nào, mở và chia thừa kế xong, nếu có nhiều người thừa kế thì những người thừa kế sẽ làm thủ tục thay đổi đăng ký kinh doanh, có thể phải chuyển đổi loại hình doanh nghiệp nếu có nhiều hơn 1 người nhận phần vốn đó và bầu người đại diện theo pháp luật mới luôn. Thủ tục này thực hiện xong, có ng đại diện mới rồi mới đóng mã số thuế và giải thể doanh nghiệp được nhé

Lê Văn Chức

Lê Văn Chức

Tư vấn doanh nghiệp, Đầu tư 093.650.0818
3/8/17
10
1
3
Hà Nội
luatquangminh.vn
Đối với trường hợp công ty TNHH 1 thành viên do cá nhân làm chủ sở hữu chết thì căn cứ khoản 3 điều 77 Luật doanh nghiệp các bạn có thể phân thành các trường hợp sau:
- Có người thừa kế: Sẽ thực hiện việc phân chia di sản sau đó thực hiện thủ tục thay đổi đăng ký kinh doanh theo quy định tại Nghị định 78/2015/NĐ-CP.
- Không có người thừa kế/Có người thừa kế nhưng người thừa kế không nhận di sản (từ chối nhận di sản): Giải quyết theo pháp luật dân sự, lúc này công ty sẽ chấm dứt tư cách pháp nhân, tài sản của chủ sở hữu còn lại sẽ được tòa án phân chia, thanh toán các khoản nợ, nghĩa vụ tài chính theo quy định. Tài sản còn thừa sẽ xung công quỹ.
- Cần tư vấn, hỗ trợ về thủ tục bạn có thể tham khảo: http://luatquangminh.vn/

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA