Quyết định nghỉ việc làm sao để tải lên phần mềm KBHXH khi báo giảm

• Thread starter Kimloannguyen
  • Ngày gửi
K

Kimloannguyen

Guest
7/5/16
17
1
3
34
Các bác ơi cho em hỏi.
Công ty em cần báo giảm cho 1 lao động, các thủ tục đã làm xong nhưng còn tờ giấy quyết định nghỉ việc phải làm sao tải lên phần mềm KBHXH nhỉ.
Có phải là mình lấy bảng quyết định in ra ký tên đóng dấu rồi Scan gửi ko hay là có cách nào nén file excel đó lên KBHX rồi ký điện tử được ko. Mong nhận hồi đáp sơm.

Khóa học Quản trị dòng tiền
PHUONGTHAO1992

PHUONGTHAO1992

Sơ cấp
30/7/15
29
8
3
in ra ký tên đóng dấu scan, rồi đính kèm file scan lên thui bạn

• Like
Reactions: Kimloannguyen
H

hoalantrang1

Guest
30/5/16
6
0
1
32
E thấy mọi người nói giờ không cần đính kèm nữa mà, chỉ cần nhập thông tin quyết định vào ghi chú mà, giờ BH kiểm tra theo kiểu hậu kiểm rồi, kê khai trước kiểm tra sau.

T

tranthithuong220492

sữa chua
18/3/16
512
115
43
Các bác ơi cho em hỏi.
Công ty em cần báo giảm cho 1 lao động, các thủ tục đã làm xong nhưng còn tờ giấy quyết định nghỉ việc phải làm sao tải lên phần mềm KBHXH nhỉ.
Có phải là mình lấy bảng quyết định in ra ký tên đóng dấu rồi Scan gửi ko hay là có cách nào nén file excel đó lên KBHX rồi ký điện tử được ko. Mong nhận hồi đáp sơm.
KBHXH vẫn còn đính kèm quyết định nghỉ việc à bạn. Vậy thì làm làm quyết định đính kèm. ký điện tử xong gửi bình thường (bạn này chưa hiểu kí điện tử chính là ký và đóng dấu như trên giấy rồi còn gì, in ra đóng dấu rồi lại ký số nữa thành 2 lần à bạn)
1 số phần mềm và bên BHXH đã bỏ mục đính kèm QĐ này rồi, điền số Quyết định và ngày quyết định thôi

K

Kimloannguyen

Guest
7/5/16
17
1
3
34
bạn TRAN THI THUONG ơi, mình vẫn chưa hiểu ý bạn nói, ý bạn có phải là soạn 1 quyết định bằng file word rồi đính kèm lên trên phiếu giao nhận hồ sơ rồi ký điện tử thế là xong đúng không nhỉ

T

tranthithuong220492

sữa chua
18/3/16
512
115
43
bạn TRAN THI THUONG ơi, mình vẫn chưa hiểu ý bạn nói, ý bạn có phải là soạn 1 quyết định bằng file word rồi đính kèm lên trên phiếu giao nhận hồ sơ rồi ký điện tử thế là xong đúng không nhỉ
Đúng rồi bạn, bạn ký cái D02ts nó như thế nào thì ký QĐ y thế

K

Kimloannguyen

Guest
7/5/16
17
1
3
34
ok thanks mn nhé

T

Trang toc xu

Guest
24/5/16
39
6
8
30
Một số phần mềm bỏ đính kèm file,chỉ cần cột ghi chú ghi rõ là QĐ số bao nhiêu ngày tháng... và quan trọng nữa là có trả thẻ BHYT không. Còn mình vẫn gửi cả file đính kèm, ký, đóng dấu. scan và đưa lên. Khi hồ sơ hoàn thiện rồi, bạn ký điện tử gửi đi, nếu được cơ quan BH sẽ trả giấy hẹn. Bạn có thẻ tải hồ sơ đã ký về từ trang web của BHXH trong một vài ngày. File scan ký chụp dấu scan không bị ký 2 lần đâu bạn yên tâm.
hii :):):)

• Like
H

Hỗ Trợ Khai Điện Tử

Guest
6/6/16
27
5
3
Các bác ơi cho em hỏi.

Chào Loan,

Với hồ sơ báo giảm lao động theo mình biết là phải đính kèm quyết định giảm (trường hợp báo tăng thì không cần). Bạn làm 1 file word 2007 trở lên (*.docx) hoặc file pdf. Trên phần mềm KBHXH tờ khai Phiếu giao nhận hồ sơ hoặc trên tờ khai D02ts đều có mục để đính kèm quyết định của bạn vào nhé. Xong thì chỉ cần Ghi -> Gửi hồ sơ thôi.

Chúc bạn thành công!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
  • Like
T

Trang toc xu

Guest
24/5/16
39
6
8
30
file đính kèm k ở dạng excel mà pdf. nên là bạn in ký và scan rồi tải lên. nhưng giấy tờ k cần phải ký như danh sách thì bạn chuyển sang pdf và đính kèm file là đc

H

Hỗ Trợ Khai Điện Tử

Guest
6/6/16
27
5
3
bạn có thể giúp mình
mình kh thể ký đc KBHXH, nó báo là chữ ký số Nacecom hết hạn, trong khi đó chữ ký số vẫn ký đc thuế mà
Xóa do vi phạm nội quy diễn đàn

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
T

Trang toc xu

Guest
24/5/16
39
6
8
30
thường mình cắm usb token vào nó hiện hai dòng bạn để ý nhé. nếu một trong hai cái hết hạn thì cái còn còn lại bạn chọn rồi ký gửi

T

Trang toc xu

Guest
24/5/16
39
6
8
30
máy của mình hiện k thể vào team viewer đc. mình cũng chỉ có thẻ giải thích vậy đc thôi. nếu cả hao đều k đc thì bạn nên hỏi bên dịch vụ xem còn hay hết hạn( bên viettel or pft). máy móc mình cũng k rõ lắm đâu bạn à

V

võ tuyết

Sơ cấp
6/6/16
15
1
3
34
các anh chị ơi cho em hỏi tý.
Công ty em mới thành lập năm 2016( ở Hà Tĩnh) chuyên về kinh doanh các sản phẫm đồ gỗ. Công ty em có thuộc đối tượng miễn thuế TNDN trong 2 năm đầu và giảm 50% trong 2 năm tiếp theo không ah? em có lên mạng tìm đọc nhưng không hiểu lắm.
mong nhận được câu trả lời của các anh, chị. Em cảm ơn

L

LaHanh2008

Guest
11/11/15
3
0
1
40
Các bác cho em hỏi:E báo giảm lạo động trên phần mềm BHXH VNPT ,em gửi mỗi mầu D02-TS-01,thì BHXH gửi lại thư ntn,giúp em với ,mới làm lần đầu,em còn thiếu gì phải không ah????????
=>BHXH Quận Hoàng Mai thông báo hồ sơ của đơn vị không hợp lệ:
Đề nghị ĐV kê khai bổ sung đầy đủ các QĐ, HĐLĐ làm căn cứ báo giảm ở cột " ghi chú" theo hướng dẫn của QĐ 959/BHXH ngày 09/09/2015 của BHXH Việt Nam và công văn 360/BHXH ngày 29/02/2016 của BHXH Hà Nội
[TBODY] [/TBODY]

T

tranthithuong220492

sữa chua
18/3/16
512
115
43
Các bác cho em hỏi:E báo giảm lạo động trên phần mềm BHXH VNPT ,em gửi mỗi mầu D02-TS-01,thì BHXH gửi lại thư ntn,giúp em với ,mới làm lần đầu,em còn thiếu gì phải không ah????????
=>BHXH Quận Hoàng Mai thông báo hồ sơ của đơn vị không hợp lệ:
Đề nghị ĐV kê khai bổ sung đầy đủ các QĐ, HĐLĐ làm căn cứ báo giảm ở cột " ghi chú" theo hướng dẫn của QĐ 959/BHXH ngày 09/09/2015 của BHXH Việt Nam và công văn 360/BHXH ngày 29/02/2016 của BHXH Hà Nội
[TBODY] [/TBODY]
thì họ nói rõ rồi đó bạn, ghi rõ quyết định nghỉ việc số bao nhiêu vào đó, giờ ko cần đính kèm qđ nữa (lưu qđ chính thức đó tại đơn vị, khi nào xuống kiểm tra còn có )

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA