Có quy định hệ số lương hay ko?

Thảo luận trong 'Bảo hiểm xã hội, y tế, thất nghiệp' bắt đầu bởi xuro3, 25 Tháng tư 2007.

4,789 lượt xem

1. xuro3

xuro3 lẩn thẩn

các bạn ơi cho mình hỏi với?:quiet: :quiet:
    Mình làm hệ số tiền lương thì do doanh nghiệp tự làm hay theo quy dịnh của nhà nước ví dụ như trung cấp kế toán thì hệ số lương 2,8 được ko ạ hay cn bình thường thì hệ số lương của họ tối đa là bao nhiêu và giám đốv thì tối thiểu là bao nhiêu ạ giúp mình với!!!!!!!111

2. PHIHUNGVN

PHIHUNGVN Thành viên thân thiết

Bạn được quyền xây dựng thang bảng lương cho đơn vị mình và đừng để dưới 1 ( hoặc nếu Tỉnh, thành phố có qui định mức lương thấp nhất cho người lao động thì bạn lấy đó làm cơ sở cho hệ số thấp nhất)

3. kingcpt

kingcpt Thành viên sơ cấp

Hệ số lương và mức lương tối thiểu do nhà nước quy định làm căn cứ BHXH. VD Trung cấp thuộc nhóm CV-KS có 12 bậc, Đại học có 8 bậc, bậc 1 ĐH là 2,34, như vậy bạn phải xây dựng kế hoạch tiền lương từ cuối năm trước cho năm sau và trình cơ quản chức năng phê duyệt (DNNN thì cơ quan chủ quản phê duyệt; Cty Cp thì HĐQT ra nghị quyết ...)

4. Nguyen Mai

Nguyen Mai Thành viên sơ cấp

Cho mình hỏi tiếp theo mục này:
    - Có văn bản nào quy định về quy trình nâng hệ số lương này không? đối với cty nhà nước hay cổ phần nhà nước ... Bạn nào biết cho mình xin số văn bản, làm gần 3 năm mà hệ số bất biến thì cũng hơi bức xúc hihi :freddy:

5. xinhgai

xinhgai Thành viên sơ cấp

Chào cả nhà!
    Anh chi nào có quy định về hệ số lương năm 2010 cho em xin với ạ.