Tình hình xuát hóa đơn

• Thread starter thituong
  • Ngày gửi
T

thituong

Guest
3/6/15
96
3
8
31
không có mã hàng mình chỉ xuất theo tên hàng nhập vào thế nào mình xuất thế đó, có bị âm số lương là 1 mà mình không nghỉ ra cách nào để xử lý cả

cũng mặt hàng đó nhưng mua của công ty này thì tên khác, công ty kia thì tên khác, nhưng hàng đó mình xuất hết rồi , hóa đơn đó tháng đầu tháng 5 rồi

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thituong

Guest
3/6/15
96
3
8
31
tính ra thì mình không bị âm kho nhưng xuất trước ngày số luong là 1 đó bạn

T

tranthithuong220492

sữa chua
18/3/16
512
115
43
tính ra thì mình không bị âm kho nhưng xuất trước ngày số luong là 1 đó bạn
xuất trc nhiều ngày ko bạn???Bạn đẩy ngày của phiếu nhập kho lên, cho hàng về trc hóa đơn về sau.

L

lovesongtq

Sơ cấp
23/2/09
31
2
8
Hà Nội
Công Ty em vốn điều lệ 1 tỳ, xuất hóa đơn cho khách lẻ thì vài tờ thôi, có khoảng 2, 3 khách hàng có thể nói là 1 tháng họ chỉ lấy của cty em duy nhất 1 đơn hàng nhưng giá trị rất nhỏ khoảng 10tr à, nhưng tháng nào xếp em cũng bảo em xuất cho mỗi cty khoáng gần trăm triệu tiền hóa đơn ( bán hóa đơn ăn hoa hồng ), cái này không phải gộp vô 1 tờ mà xuất giá trị nhỏ hơn 20tr nên mỗi tháng 1 cty cũng 8 đến 9 tờ hóa đơn. Theo anh chị làm vậy có ổn không trong khi không bán hàng mà xuất hoài và số lượng hóa đơn xuất ra lại nhiều nữa, anh chị tư dùm e ạ!

Hoàn toàn có thể làm được, sao cho hợp lý hợp lệ là đc, thế thì giám đốc mới cần kế toán =)).

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
Ko có chuyện nhỏ hơn.

Sao lại không < hơn ? Ở đây mình đang phân tích câu của người hỏi thituong ở #10 : ( ..Có hóa đơn đầu vào mÌnh mới xuất đầu ra mà,..) nên mới có đoạn: (..Cũng có thể nhỏ hơn nếu có trường hợp Hàng nhận trước hóa đơn nhận sau..)

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,194
987
113
Sao lại không < hơn ? Ở đây mình đang phân tích câu của người hỏi thituong ở #10 : ( ..Có hóa đơn đầu vào mÌnh mới xuất đầu ra mà,..) nên mới có đoạn: (..Cũng có thể nhỏ hơn nếu có trường hợp Hàng nhận trước hóa đơn nhận sau..)
Ko bao giờ có nhỏ hơn.

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
Ko bao giờ có nhỏ hơn.

Bạn xem lại trên diễn đàn có nhiều người hỏi: Chưa có HĐ đầu vào đã xuất HĐ đầu ra ... Như vậy GT, HH trên HĐ đầu vào không < GT, HH trên HĐ đầu ra là gì ?

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,194
987
113
Bạn xem lại trên diễn đàn có nhiều người hỏi: Chưa có HĐ đầu vào đã xuất HĐ đầu ra ... Như vậy GT, HH trên HĐ đầu vào không < GT, HH trên HĐ đầu ra là gì ?
Bạn toàn tư vấn sai.

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
Bạn toàn tư vấn sai.

Sai ở đâu ? Bạn xem lại TT 200 mới nhất vẫn hướng dẫn PP hạch toán khi chưa có Hóa đơn ở TK 331, 335. Bạn hay nói đã qua thực tế nhiều mà không gặp các trường hợp này sao ?

L

Le tuyet bay

Trung cấp
2/4/13
189
48
28
Thanh Hoa
Cứ xuất vô tư. Miễm là có đầu vào và hàng nhập kho trước mới xuất.

• Like
Reactions: HO Anh Hue
N

nguyenphuong230289

Guest
13/6/16
1
0
1
36
Công Ty em vốn điều lệ 1 tỳ, xuất hóa đơn cho khách lẻ thì vài tờ thôi, có khoảng 2, 3 khách hàng có thể nói là 1 tháng họ chỉ lấy của cty em duy nhất 1 đơn hàng nhưng giá trị rất nhỏ khoảng 10tr à, nhưng tháng nào xếp em cũng bảo em xuất cho mỗi cty khoáng gần trăm triệu tiền hóa đơn ( bán hóa đơn ăn hoa hồng ), cái này không phải gộp vô 1 tờ mà xuất giá trị nhỏ hơn 20tr nên mỗi tháng 1 cty cũng 8 đến 9 tờ hóa đơn. Theo anh chị làm vậy có ổn không trong khi không bán hàng mà xuất hoài và số lượng hóa đơn xuất ra lại nhiều nữa, anh chị tư dùm e ạ!
Chúc mừng bạn vì bạn đã dc làm tại một công ty chuyên buôn bán hóa đơn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA