Không xuất hóa đơn

• Thread starter Nguyenthuong93.hd
  • Ngày gửi
N

Nguyenthuong93.hd

Trung cấp
22/4/16
108
4
18
Hà Nội
Nếu không xuất HĐ. bạn sẽ giải trình thế nào với thuế về khoản tiền trong TK ngân hàng. Tự nhiên người ta chuyển vào chơi vậy hả?
Giải trình bằng hợp đồng ký kết giữa hai bên đươc k b

Khóa học Quản trị dòng tiền
van anh nb90

van anh nb90

Đứng im có nghĩa là bạn đang chết dần
mình thấy họ không cần xuất hóa đơn cũng đâu sao đâu bạn, nhìu công ty họ thanh toán vậy thôi
ôi bá đạo quá, công ty nào như thế bạn chỉ để mh tới bái sư với. Mình cũng thích tiền cứ vào tài khoản ù ù mà k cần nộp thuế cho Nhà nước lắm.

Đã chuyển khoản là phải xuất hóa đơn nhé, công ty bạn mà có nhiều khoản đẩy đi đẩy lại vì lí do bị nhầm ấy mà là xác định chuẩn bị xòe tiền ra

yeuketoan2016

yeuketoan2016

Yêu nghề kế toán 0966735048
:eek: Nhận tiền chuyển khoản rồi làm phiếu chi tiền mặt trả lại à :confused: không nên đánh giá thấp luật pháp chế độ như vậy. 1, 2 trường hợp be bé thì không ai thèm động đến chứ sổ sách đầy rẫy thì Thuế tẩn cho lên bờ xuống ruộng đó bạn, bạn phải thuyết phục bên kia lấy hóa đơn và trả thêm thuế GTGT vì nếu bên đó theo khấu trừ vẫn được hoàn, nếu bên đó không theo khấu trừ và không lấy hóa đơn thì bạn có thể xuất theo kiểu khách hàng không lấy hóa đơn và tự giữ lại lưu hoặc bắt trước các trường hợp như cây xăng dầu bán thêm hóa đơn cho các khách khác. Làm theo cách này phải làm hồ sơ kết chuyển số dư công nợ từ khách hàng chuyển khoản sang khách hàng mua hóa đơn để cân đối công nợ và quan trọng nhất vẫn là thuế phải OK (muốn OK thì tự liệu).

van anh nb90

van anh nb90

Đứng im có nghĩa là bạn đang chết dần
bảo sao giờ lương kế toán nó cứ hạ giá liên tục. hôm trước sếp mh bảo Vân Anh ơi sao giờ kế toán thất nghiệp tràn lan vậy em nhỉ ^^

D

Duong Yen Truc

Sơ cấp
27/1/16
39
2
8
34
Mình cứ xuất rồi lưu liên 2 tại cuốn. Nếu thuế có hỏi thì mình giải trình là phía KH ngta k lấy! Xử lý như vậy có được k mọi người?

N

Nga Hoàng 22

Cao cấp
3/10/15
747
140
43
32
Mình cứ xuất rồi lưu liên 2 tại cuốn. Nếu thuế có hỏi thì mình giải trình là phía KH ngta k lấy! Xử lý như vậy có được k mọi người?
Được bạn ạ.

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Nếu không xuất HĐ. bạn sẽ giải trình thế nào với thuế về khoản tiền trong TK ngân hàng. Tự nhiên người ta chuyển vào chơi vậy hả?
Coi như là được tên dở hơi nào đấy chuyển nhầm tiền.:D

K

khuon banh

Guest
21/6/16
11
1
3
38
khuonbanhkimphuc.com
Theo mình thấy bạn cứ xuất đúng với những gì thực tế giữa công ty bạn và công ty kia, thì công ty họ có lấy HĐ hay không thì tùy họ.Nếu họ không lấy thì bạn có thề lưu lại liên đỏ, hoặc gửi EMS cho cty họ. là ok

B

bekhicon

Guest
22/6/16
3
0
1
31
vụ này bạn có thể xuất hóa đơn cho các đơn hàng khác, thương có nhiều người họ không lấy hóa đơn, rồi có nhiều người lại đi mua hóa đơn, nên cũng khó kiểm soát được, bên công ty cũ mình làm, cuối tháng toàn đi mua hóa đơn đắp vô ko ah

N

Nga Hoàng 22

Cao cấp
3/10/15
747
140
43
32
vụ này bạn có thể xuất hóa đơn cho các đơn hàng khác, thương có nhiều người họ không lấy hóa đơn, rồi có nhiều người lại đi mua hóa đơn, nên cũng khó kiểm soát được, bên công ty cũ mình làm, cuối tháng toàn đi mua hóa đơn đắp vô ko ah
làm như bạn là hạ sách thôi. Vì khi bạn làm hợp đồng với khách hàng trong hợp đồng sẽ nêu rõ, khách tên gì, đại diện là ai, Số tài khoản bao nhiêu Khoảng thời gian hoàn thành. Nếu bạn lấy Tiền của nguwoif này xuất cho người khác sẽ có sự khập khiễng. Đương nhiên, nếu bạn muốn hợp lí nó vẫn đươc. Nhưng bạn làm như vậy 1, 2 lân có thể trót lọt. Chứ nếu bạn làm nhiều lần giống như bạn nói thì đến lúc chính bạn là người gặp rắc rối.
Còn chuyện công ty bạn đi mua hóa đơn--> khác trong trường hợp này nhé, khách của bạn chủ top đã thanh toán tiền vào ngân hàng rồi.

K

khuon banh

Guest
21/6/16
11
1
3
38
khuonbanhkimphuc.com
Vì đã có HĐ rồi thì phải xuất hóa đơn thôi.không xuất cho HĐ cho KH khác được.Nếu KH mua lẻ không cần HĐ thì bạn có thể để sau xuất cho KH cần thôi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA