Hóa đơn bán lẻ

• Thread starter Nguyenthuong93.hd
  • Ngày gửi
N

Nguyenthuong93.hd

Trung cấp
22/4/16
108
4
18
Hà Nội
Mình mới làm cho công ty về dịch vụ ăn uống, hóa đơn phát sinh hàng ngày là hóa đơn bán lẻ, hóa đơn <200, 000. Bây giờ khách hàng họ yêu cầu xuất hóa đơn đỏ cho họ thì mình phải xuất như nào, xuất theo tháng hay một tháng chỉ xuất vài hóa đơn thui, mình mới làm nên chưa có kinh nghiệm, Cho mình hỏi là có quy định nào quy định về vấn đề này không a, Mong mọi người giúp đỡ

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,194
987
113
Họ yêu cầu thế nào thì bạn xuất hóa đơn như vậy.

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Mình mới làm cho công ty về dịch vụ ăn uống, hóa đơn phát sinh hàng ngày là hóa đơn bán lẻ, hóa đơn <200, 000. Bây giờ khách hàng họ yêu cầu xuất hóa đơn đỏ cho họ thì mình phải xuất như nào, xuất theo tháng hay một tháng chỉ xuất vài hóa đơn thui, mình mới làm nên chưa có kinh nghiệm, Cho mình hỏi là có quy định nào quy định về vấn đề này không a, Mong mọi người giúp đỡ
Bạn xem lại thông tư về quản lý, phát hành và sử dụng hóa đơn ấy trong quy định rất cụ thể bạn căn cứ vào đó để áp dụng cho đúng quy định nhé

V

Viettelco:

User đã bị cấm truy cập
16/6/16
12
0
1
27
Họ mua hàng hết bao tiền thì viết hóa đơn bằng đấy tiền, không căn cứ nhiều hay its tiền.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
N

Nguyenthuong93.hd

Trung cấp
22/4/16
108
4
18
Hà Nội
Bạn xem lại thông tư về quản lý, phát hành và sử dụng hóa đơn ấy trong quy định rất cụ thể bạn căn cứ vào đó để áp dụng cho đúng quy định nhé
Mình có thể để vài ngày viết một lần hay là ngày nào viết ngày đó luôn ạ

H

Huy Tap 123

Guest
Khách yêu cầu xuất hóa đơn đỏ, vì họ cần lúc đó, vì tổng tiền không có nhiều. Nên bạn nên xuất ngay lúc khách hàng yêu cầu. Chứ để vài ngày thì nói làm j nữa. It hay nhiều tiền vẫn xuất hóa đơn đỏ được nhé

N

Nguyenthuong93.hd

Trung cấp
22/4/16
108
4
18
Hà Nội
Khách yêu cầu xuất hóa đơn đỏ, vì họ cần lúc đó, vì tổng tiền không có nhiều. Nên bạn nên xuất ngay lúc khách hàng yêu cầu. Chứ để vài ngày thì nói làm j nữa. It hay nhiều tiền vẫn xuất hóa đơn đỏ được nhé
Mình có thể tập hợp nhiều hóa đơn lẻ vào một hóa đơn đỏ đươc k vậy bạn

H

Huy Tap 123

Guest
Giá trị của hàng hóa từ 200.000đ trở xuống nếu khách hàng không yêu cầu xuất hđ thì nhà cung cấp có thể để đến cuối ngày tập hợp vào bảng kê và xuất hđ 1 lần. Còn lại nếu yếu cầu xuất thì xuất từng cái riêng lẻ nhé em

• Like
Reactions: Nguyenthuong93.hd
N

Nguyenthuong93.hd

Trung cấp
22/4/16
108
4
18
Hà Nội
Giá trị của hàng hóa từ 200.000đ trở xuống nếu khách hàng không yêu cầu xuất hđ thì nhà cung cấp có thể để đến cuối ngày tập hợp vào bảng kê và xuất hđ 1 lần. Còn lại nếu yếu cầu xuất thì xuất từng cái riêng lẻ nhé em
khách hàng bên em họ lại yêu cầu xuất chung một cái vào cái hóa đơn bán lẻ, vậy e xuất cho họ có được không ạ

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
khách hàng bên em họ lại yêu cầu xuất chung một cái vào cái hóa đơn bán lẻ, vậy e xuất cho họ có được không ạ

Bạn có thể lập bảng kê từng ngày cho từng khách hàng rồi xuất chung 1 HĐ. Chú ý nếu trong ngày GT > 20 tr thì khách hàng phải chuyển trả qua NG còn bạn thì thu tiền nào cũng không sao.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA