Chuyển MDB sang MDE như thế nào?

• Thread starter hoathanh815
  • Ngày gửi
H

hoathanh815

Trung cấp
12/12/06
123
2
18
Viet Nam
Mình thử làm 1 file access có đuôi là mdb, bây giờ muốn chuyển qua mde, làm theo hướng dẫn trong sách của Ông Văn Thông, mà sao vẫn không được, các bạn có biết chỉ giúp. Vì mình không muốn cho mọi người thay đồi thiết kế form, report của mình mà không biết làm cách nào. Có cách nào không cần chuyển qua đuôi mde, mà người khác xài vẫn không thay đổi được thiết kế của mình không. Nhờ các bạn chỉ giúp. Mình chỉ mới học access 1, 2, 3 nên chưa rành lắm.

----
To hoathanh815:

- Bạn cần đặt tên chủ đề rõ ràng và không hỏi trong chủ đề khác.
- Mình đã chuyển riêng cho bạn chủ đề mới "Chuyển MDB sang MDE như thế nào?".

Hy vọng các bạn post bài 1 cách chuyên nghiệp!

Cheers!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dongnamnb

Sơ cấp
16/11/06
42
0
6
46
Thanh Hóa
Trước hết bạn phải dịch để kiểm tra đảm bảo hết các lỗi với các thủ tục và hàm viết bằng VBA (Mở Modul bất kỳ, chọn Debug/Compile)
Sau khi đảm bảo hết lỗi, bạn trở về cửa sổ Database, vào menu Tools/Database Utilities/Make MDE files...
Lưu ý: Khi bạn tạo tệp database của mình bằng Access phiên bản nào thì phải dùng Access phiên bản đấy để tạo tệp MDE
CHÚC THÀNH CÔNG!

H

hoathanh815

Trung cấp
12/12/06
123
2
18
Viet Nam
Cảm ơn bạn Lê Thanh Hà, sau khi kiểm tra lỗi như bạn hướng dẫn xong, mình đóng database lại, trở về cửa sổ Database, vào menu Tools/Database Utilities/Make MDE files sẽ xuất hiện cửa sổ Database to Save as MDE, mình đánh tên lưu vào file name và click vào Make MDE, nhưng nó cứ trân mình ra, vậy nghĩa là bị lỗi gì ? Như bạn nói khi tạo tệp database bằng Access phiên bản nào thì làm sao để biết được, vì có khi thì mình tạo ở nhà, có khi lại chép vào USB đem vào cơ quan tạo. Nếu nhìn trên database thì mình thấy có chữ Database (Access 2000 file format) , thì có phải đó là phiên bản Access 2000 không ? Nếu đúng vậy, thì mình đã dùng Access 2000 để tạo tệp MDE như bạn hướng dẫn là đúng rồi, mà sao nó cứ trân mình ra, không chịu nhúc nhích gì cả. Mong bạn chỉ giúp.Cảm ơn nhiều

S

smallgent

Guest
23/3/07
55
0
0
HCMC
Access 2000 biên dịch từ mdb dang mde không được bác ui. Em cũng không hiểu tại sao nữa. hhhehe thui bác dùng qua bản XP đi.

Nhớ hồi xưa dùng bản 97 ngon lành lém...Bản XP thì ngon hơn í.

tgm686

tgm686

Sơ cấp
21/9/18
1
0
1
25
Mình thử làm 1 file access có đuôi là mdb, bây giờ muốn chuyển qua mde, làm theo hướng dẫn trong sách của Ông Văn Thông, mà sao vẫn không được, các bạn có biết chỉ giúp. Vì mình không muốn cho mọi người thay đồi thiết kế form, report của mình mà không biết làm cách nào. Có cách nào không cần chuyển qua đuôi mde, mà người khác xài vẫn không thay đổi được thiết kế của mình không. Nhờ các bạn chỉ giúp. Mình chỉ mới học access 1, 2, 3 nên chưa rành lắm.
Bạn có thể tham khảo tại:http://www.hocviendaotao.com/2018/09/nhan-va-huong-dan-chuyen-oi-file-access.html

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA