Chia lợi nhuận sau thuế

• Thread starter mtrang
  • Ngày gửi
M

mtrang

Guest
15/12/05
9
0
0
Cần Thơ
Các anh chị cho em hỏi, khi lợi nhuận chưa phân phối quá nhiều, nếu trích ra để chia cho các thành viên thì có phải chịu thêm khoản thuế nào nữa không? Em nghe nói là có trường hợp đã bị đánh thuế vào khoản chia lợi nhuận đó nhưng lại không biết cụ thể như thế nào và tại sao lại phải chịu thêm phần thuế đó. Các anh chị có kinh nghiệm về vấn đề này giải thích cho em với.
Em không biết gởi trong chuyên mục này có chính xác không nữa. Mong các anh chị chỉ dẫn thêm.

Khóa học Quản trị dòng tiền
anktdn

anktdn

Trung cấp
11/7/05
170
2
18
41
HCM
Theo mình được biết Lợi nhuận sau thuế phải chịu thuế khi chia cho thành viên góp vốn (đối với cty liên doanh với nước ngoài ) khi thành viên đó chuyển lợi nhuận ra nước ngoài. anh chị nào biết xin có ý kiến thêm.

T

tran_tung78

Guest
6/2/06
17
0
0
45
hanoi
Chia lợi nhuận

theo mình thì lợi nhuận sau thuế của doanh nghiệp nếu chia cho các thành viên thì các thành viên phải chịu thuế VAT.
Trong trường hợp doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài, nhà đầu tư nước ngoài chuyển lợi nhuận về nước thì không phải chịu thuế chuyển lợi nhuận ra nước ngoài.
Ai có ý gi khác thì chỉ giáo

trinhan

trinhan

Guest
13/10/06
272
1
0
tp.hcm
Các anh chị cho em hỏi, khi lợi nhuận chưa phân phối quá nhiều, nếu trích ra để chia cho các thành viên thì có phải chịu thêm khoản thuế nào nữa không? Em nghe nói là có trường hợp đã bị đánh thuế vào khoản chia lợi nhuận đó nhưng lại không biết cụ thể như thế nào và tại sao lại phải chịu thêm phần thuế đó. Các anh chị có kinh nghiệm về vấn đề này giải thích cho em với.
Em không biết gởi trong chuyên mục này có chính xác không nữa. Mong các anh chị chỉ dẫn thêm.

- Bạn cứ lấy mà sài không phải nộp thêm 1 khỏan thuế nào nữa đâu.
:friend:

MPI of VN

MPI of VN

Trung cấp
12/3/07
145
0
0
Hanoi
- Bạn cứ lấy mà sài không phải nộp thêm 1 khỏan thuế nào nữa đâu.
:friend:
Đồng ý với Trinhan. Coi như khoản chia đó là cổ tức mà hiện tại khoản cổ tức ko phải chịu thuế.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA