Không thể thu hồi hóa đơn huỷ

• Thread starter tamhuynh
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

tamhuynh

Guest
19/1/06
200
0
0
45
ho chi minh
Cty mình xuất 2 HĐ cước vận chuyển cho 1 cty với số tiền khoản 100 triệu, ngay sau đó kế toán nhầm lẫn xuất thêm 2 hoá đơn nữa gởi cho họ nên phải làm biên bản thu hồi 2 hoá đơn bị trùng.Do họ ở tỉnh xa nên mình báo cáo thuế là huỷ 2 hoá đơn bị trùng và báo với cty đó là sẽ thu hồi lại chúng

Tuy nhiên, bây giờ họ lại nói là đã lỡ báo cáo thuế rồi nhưng theo tìm hiểu của mình là kế toán trưởng cty họ ,do mâu thuẫn gì đó nên đã ra đi mang theo luôn cả hoá đơn của mình

Vậy nếu họ đã thật sự báo cáo thuế rồi thì nên làm sao ?

Trong trường hợp khủng khiếp hơn nữa là kế toán của họ lấy mất chứng từ và bỏ trốn thì mình phải làm gì ?

Rất mong các bạn giúp đỡ

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

Pear59

Cao cấp
11/12/06
558
1
18
49
VN
Đúng ra bạn phải thu hồi hóa đơn về rồi mới báo hủy. Nếu không có khả năng thu hồi lại thì phải báo mất. Công ty bạn sẽ bị phạt hành chính.

Trường hợp này bạn nên tham khảo ý kiến của cơ quan thuế quản lý trực tiếp để có cách xử lý hợp lý nhất.

Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre
- Theo tớ thì tớ sẽ làm tờ đơn gởi cơ quan thuế 2 bên trình bày y chang sự thật
- Thế nào cũng bị phạt, nhưng mình bị phạt ít còn bên kia thì bị phạt chít luôn cho biết tay

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Cty mình xuất 2 HĐ cước vận chuyển cho 1 cty với số tiền khoản 100 triệu, ngay sau đó kế toán nhầm lẫn xuất thêm 2 hoá đơn nữa gởi cho họ nên phải làm biên bản thu hồi 2 hoá đơn bị trùng.Do họ ở tỉnh xa nên mình báo cáo thuế là huỷ 2 hoá đơn bị trùng và báo với cty đó là sẽ thu hồi lại chúng

Tuy nhiên, bây giờ họ lại nói là đã lỡ báo cáo thuế rồi nhưng theo tìm hiểu của mình là kế toán trưởng cty họ ,do mâu thuẫn gì đó nên đã ra đi mang theo luôn cả hoá đơn của mình

Vậy nếu họ đã thật sự báo cáo thuế rồi thì nên làm sao ?

Trong trường hợp khủng khiếp hơn nữa là kế toán của họ lấy mất chứng từ và bỏ trốn thì mình phải làm gì ?

Rất mong các bạn giúp đỡ
Chào bạn,
Hóa đơn xuất trùng đó bên cty kia đã kê khai chưa? Bạn nên báo họ đừng kê khai nha, sau này xác minh sẽ tất yếu bị phạt bên đó đó.
Bi giờ bạn nói bên kia lập biên bản hủy 2 hóa đơn đó đi, nếu không còn hóa đơn thì hãy nói bên kia báo mất với cơ quan thuế chủ quản (phạt 400K, nếu bạn chơi sộp thì bên cty bạn ứng ra cho đơn vị kia). Sau khi bên cty kia đóng phạt xong, bạn photo quyết định xử phạt bên đó kẹp chung với biên bản hủy vào liên 1,3 bên bạn là xong, xem như 2 tờ hóa đơn không còn giá trị sử dụng nữa và bạn nhớ báo hủy trong báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn tháng nha. Đơn giản hen.:dance2:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA