Nộp thuế TNCN thường xuyên thì HH tiêu dùng cho gia đình được kê khai & khấu trừ?

• Thread starter Lê Thi Thu Hiền
  • Ngày gửi
L

Lê Thi Thu Hiền

Guest
Chào các ban, có bạn nào biết về VB, Thông tư nào hướng dẫn về các khoản được khấu trừ trong thuế thu nhập cá nhân chỉ cho mình biết mới. Minh có nghe nói "khi mình nộp thuế thu nhập cá nhân thường xuyên thì toàn bộ những hóa đơn mua bán hàng hóa tiêu dùng cho gia đình mình sẽ được kê khai và được khấu trừ" nhưng chưa tìm được VB hay thông tư nào hướng dẫn cả. Có bạn nào biết thì giúp và chỉ bảo cho mình với.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Khóa học Quản trị dòng tiền
vanvu

vanvu

Trung cấp
16/10/04
116
0
0
Đồng Nai
Chào các ban, có bạn nào biết về VB, Thông tư nào hướng dẫn về các khoản được khấu trừ trong thuế thu nhập cá nhân chỉ cho mình biết mới. Minh có nghe nói "khi mình nộp thuế thu nhập cá nhân thường xuyên thì toàn bộ những hóa đơn mua bán hàng hóa tiêu dùng cho gia đình mình sẽ được kê khai và được khấu trừ" nhưng chưa tìm được VB hay thông tư nào hướng dẫn cả. Có bạn nào biết thì giúp và chỉ bảo cho mình với.

Bạn có thể tham khảo trong TTư số 12/2005/TT-BTC ngày 04/02/2005) thử xem

N

ngoctrang80

Guest
23/8/06
335
1
0
TPHCM
"Vụ án" Người lao động được khấu trừ những khoản chi phí trước khi đóng thuế TNCN (như tiền nuôi dưỡng cha mẹ...) mới được đưa ra để tham khảo ý kiến của người dân thôi chứ chưa có quyết định chính thức việc này bạn ơi. Mình thấy vô lý nhiều điểm, ví dụ như NLĐ nuôi dưỡng cha mẹ chỉ được khấu trừ 300 ngàn/ người/ tháng. Mỗi tháng 300 ngàn lấy gì mà đủ ăn hả trời? không đủ ăn sáng nữa!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA