Nộp mẫu II-1

• Thread starter Thomas Muller
  • Ngày gửi
Thomas Muller

Thomas Muller

Guest
27/3/16
33
4
8
32
Các bác ơi cho em hỏi tý!
Số là em phải đi nộp phụ lục II-1 để thông báo tài khoản ngân hàng cho Công ty mới thành lập (Công ty Việt Nam). Các bác cho em hỏi là nếu là Công ty Việt Nam thì phải nộp ở phòng đăng ký kinh doanh ở chỗ sở kế hoạch đầu tư ở Nam Trung Yên ạ? Đây là lần đầu em được đi nộp mong các bác chỉ hộ em:p. À với lại, em nghe thiên hạ đồn là làm đông lắm phải không các bác, nghe nói 8h làm mà 8h10 đã hết số rồi phải không? Để em còn đi sớm không lại đi đi đi lại vài lần cách chục cây thì em chết!:oops::oops:
Thank các bác!

Khóa học Quản trị dòng tiền
doducthanh91

doducthanh91

Tư vấn, giải đáp, chém gió và troll :D
30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
Các bác ơi cho em hỏi tý!
Số là em phải đi nộp phụ lục II-1 để thông báo tài khoản ngân hàng cho Công ty mới thành lập (Công ty Việt Nam). Các bác cho em hỏi là nếu là Công ty Việt Nam thì phải nộp ở phòng đăng ký kinh doanh ở chỗ sở kế hoạch đầu tư ở Nam Trung Yên ạ? Đây là lần đầu em được đi nộp mong các bác chỉ hộ em:p. À với lại, em nghe thiên hạ đồn là làm đông lắm phải không các bác, nghe nói 8h làm mà 8h10 đã hết số rồi phải không? Để em còn đi sớm không lại đi đi đi lại vài lần cách chục cây thì em chết!:oops::oops:
Thank các bác!
Đúng rồi đấy, mà bạn nộp mẫu 08-MST thông báo với cơ quan thuế chưa (bây giờ thuế vẫn nhận mẫu 08-MST cho trg hợp báo tk ngân hàng mà).

Thomas Muller

Thomas Muller

Guest
27/3/16
33
4
8
32
Đúng rồi đấy, mà bạn nộp mẫu 08-MST thông báo với cơ quan thuế chưa (bây giờ thuế vẫn nhận mẫu 08-MST cho trg hợp báo tk ngân hàng mà).
Cái đấy em cũng không rõ bác ạ. Chị Manager chỉ dặn em đi nộp mẫu này thôi, em mới vào có biết gì đâu ạ? Mà chen lấn kinh khủng lắm hả bác? em nghe đồn là toàn xếp hàng từ 7h mà vẫn khó lấy được số!:eek:

doducthanh91

doducthanh91

30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
Cái đấy em cũng không rõ bác ạ. Chị Manager chỉ dặn em đi nộp mẫu này thôi, em mới vào có biết gì đâu ạ? Mà chen lấn kinh khủng lắm hả bác? em nghe đồn là toàn xếp hàng từ 7h mà vẫn khó lấy được số!:eek:
Lấy thì lấy đc mà nộp hồ sơ thì chờ đến lượt thì quá lâu

Thomas Muller

Thomas Muller

Guest
27/3/16
33
4
8
32
Lấy thì lấy đc mà nộp hồ sơ thì chờ đến lượt thì quá lâu
Vậy ạ, chắc bác nhiều năm kinh nghiệm chinh chiến chứ em mới bước chân vào giang hồ hiểm ác. Mà nộp cái thông báo này là chờ lấy luôn hả bác?

doducthanh91

doducthanh91

30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
Vậy ạ, chắc bác nhiều năm kinh nghiệm chinh chiến chứ em mới bước chân vào giang hồ hiểm ác. Mà nộp cái thông báo này là chờ lấy luôn hả bác?
Ko lấy luôn đâu, thường thì thông bá tk ngân hàng thông báo với thuế thôi, ko cần qua sở KHĐT làm gì cho mệt.

• Like
Reactions: Thomas Muller
doducthanh91

doducthanh91

30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
Ủa, em tưởng cái mẫu ii-1 đấy là thay thế mẫu 08 rồi? Bây giờ không nộp qua thuế nữa cơ mà bác?
Đây nè bác!
http://ketoanthienung.net/mau-phu-luc-ii-1-thay-doi-noi-dung-dang-ky-doanh-nghiep.htm
Tùy đấy, theo nghị định số 78 có nói là thay đổi thì nộp qua sở KHĐT rồi sở KHĐT sẽ cập nhật sang cho thuế, nhưng thuế vẫn yêu cầu nộp 1 vài thông tin có thay đổi ví dụ như: tài khoản ngân hàng, thay đổi địa chỉ trụ sở chính ...... (cũng tùy 1 số cơ quan thuế)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA