Nguyên liệu bị hư hại

• Thread starter roseblue
  • Ngày gửi
R

roseblue

Trung cấp
26/12/11
92
2
8
Kon tum
Anh chị ơi,bên em gia công và chế biến gỗ.trong quá trình cưa xẻ thì có hư hỏng,đồng thời có bỏ đi phần ván bìa nữa.bây giờ bên em kiểm kê hàng còn lại,vậy số gỗ hư hỏng và ván bìa bỏ đi đó em phải làm những biên bản gì kèm theo để xác nhận là hư hỏng và bỏ đi ạ,e ko biết cần làm những chứng từ nào để xác nhận bỏ đi số gỗ hư đó.anh chị nào biết giúp em với,em cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
Anh chị ơi,bên em gia công và chế biến gỗ.trong quá trình cưa xẻ thì có hư hỏng,đồng thời có bỏ đi phần ván bìa nữa.bây giờ bên em kiểm kê hàng còn lại,vậy số gỗ hư hỏng và ván bìa bỏ đi đó em phải làm những biên bản gì kèm theo để xác nhận là hư hỏng và bỏ đi ạ,e ko biết cần làm những chứng từ nào để xác nhận bỏ đi số gỗ hư đó.anh chị nào biết giúp em với,em cảm ơn
Bạn cần tìm hiểu 2 vấn đề:
- Hao hụt theo Định mức .. như: bắp, bìa, đầu mẩu, mạch cưa ... Là hao hụt được phép tính vào chi phí XS, gia công ...
- Sản phẩm hỏng như: gổ, ván ... thành phẩm để trong kho ( 155 ..) bị mối, mọt, ẩm ... không dùng được nữa bạn phải lập BB SP hỏng đề nghi thanh lý và HT theo QĐ.

R

roseblue

Trung cấp
26/12/11
92
2
8
Kon tum
Dạ, vậy giờ e chỉ cần bổ sung biên bản sản phẩm hỏng là được ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA