[Xin giúp ca khó] Hạch toán tiền gửi ngân hàng bị mất ????

• Thread starter hieuspb
  • Ngày gửi
H

hieuspb

Guest
8/6/09
2
1
3
40
Ha Noi
Chào các anh các chị !!!
Em có trường hợp muốn hỏi các anh các chị, mong các anh các chị giúp đỡ:
Công ty em có khoản tiền gửi ngân hàng từ đến hạn thanh toán từ năm 2012, nhưng do bị cán bộ ngân hàng lừa nên khoản tiền gửi đấy không thu về được, mà xét xử thì tòa án đang yêu cầu điều tra lại, chưa có bản án cuối cùng trách nghiệm là của thằng cán bộ ngân hàng lừa hay thằng ngân hàng.
CHo em hỏi khoản quá hạn đấy vẫn hạch toán vào tài khoản tiền gửi ngân hàng hay phải hạch toán vào tài khoản phải thu nào không ạ ??? Đồng thời khoản quá hạn 3 năm đấy có phải trích lập dự phòng không ạ.
Xin cám ơn các anh các chị a.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nvidia970gtx

Cao cấp
6/12/14
738
207
43
32
Chào các anh các chị !!!
Em có trường hợp muốn hỏi các anh các chị, mong các anh các chị giúp đỡ:
Công ty em có khoản tiền gửi ngân hàng từ đến hạn thanh toán từ năm 2012, nhưng do bị cán bộ ngân hàng lừa nên khoản tiền gửi đấy không thu về được, mà xét xử thì tòa án đang yêu cầu điều tra lại, chưa có bản án cuối cùng trách nghiệm là của thằng cán bộ ngân hàng lừa hay thằng ngân hàng.
CHo em hỏi khoản quá hạn đấy vẫn hạch toán vào tài khoản tiền gửi ngân hàng hay phải hạch toán vào tài khoản phải thu nào không ạ ??? Đồng thời khoản quá hạn 3 năm đấy có phải trích lập dự phòng không ạ.
Xin cám ơn các anh các chị a.
Ghi vào 138 và không trích lập dự phòng, vì bản chất đây là tài sản bị mất cắp, chưa rõ trách nhiệm của bên liên quan.

• Like
Reactions: duyenlun

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA