Thắc mắc về kế toán công ty gia công cơ khí

• Thread starter Tiffany Trang
  • Ngày gửi
T

Tiffany Trang

Guest
24/7/16
98
2
18
33
Tài liệu hoặc trao đổi thêm thì bạn có thể inbox với mình qua email hoặc trang fanpage cũng được
Vâng, em sẽ làm phiền anh nhiều đấy anh ạ ^^. Cảm ơn anh rất nhiều nhé :p

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Tiffany Trang

Guest
24/7/16
98
2
18
33
Bạn xem lại Qui đinh: Những chi phí ( VL, NC, máy, CP chung ) vượt trên mức bình thường ( > Định mức ) thì HT thế nào ? Trên diễn đàn đã thảo luận nhiều.
Vâng, em sẽ nghiên cứu tìm hiểu thêm nữa, sau này có thêm thắc mắc anh giải cứu em tiếp nhé ;)

Phamthuy2411

Phamthuy2411

Sơ cấp
18/11/22
5
0
1
23
Dạ anh chị nào cho em hỏi cuối kì mình có thể kết chuyển đồng thời giá trị thành phẩm xuất kho và chi phí sản xuất kinh doanh dở dang lên 632 không ạ?
Nợ TK 632
Có 155
Có 154
Doanh nghiệp của em là sản xuất và gia công cơ khí ạ? Mong a chị giúp đỡ?

Phần mềm Kế toán MISA

Phần mềm Kế toán MISA

Đối tác đồng hành
Thành viên BQT
23/12/22
46
3
8
amis.misa.vn
Xin chào Anh chị MISA xin chia sẻ một số vấn đề mà doanh nghiệp Cơ khí kim khí gặp phải trong hoạt động kế toán:
  • Không nắm bắt kịp thời doanh thu bán hàng theo từng hãng, mặt hàng dẫn đến không biết mặt hàng nào kinh doanh tốt hay kém Khó khăn trong việc quản lý chính sách giá, chính sách chiết khấu khác nhau cho các nhóm khách hàng khác nhau (Đại lý cấp 1, cấp 2, cửa hàng), mặt hàng khác nhau
  • Khó khăn trong việc quản lý tiến độ giao hàng theo từng đơn hàng dẫn tới giao hàng muộn, làm mất uy tín của doanh nghiệp
  • Gặp khó khăn trong việc quản lý hàng tồn kho theo nhiều đơn vị tính dẫn đến mất thời gian, sai sót trong việc hạch toán, kiểm kê hàng tồn kho
  • Phức tạp trong việc quản lý hàng đổi trả chi tiết theo từng đơn hàng, khách hàng, hãng cung cấp
Để giải quyết các vấn đề trên buộc các kế toán viên phải sử dụng các giải pháp phần mềm để hỗ trợ xử lý nhanh và chính xác. Theo đó một công cụ đắc lực dành riêng cho lĩnh vực cơ khí kim khí trong mảng kế toán là phần mềm kế toán MISA. Cụ thể chi tiết đã được phân tích giải thích rất rõ tại link này: https://amis.misa.vn/amis-ke-toan/nganh-co-khi-kim-khi/

Xin cảm ơn!

______
MISA SME - Phần mềm Kế toán phổ biến nhất Việt Nam: https://sme.misa.vn/

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA