mất hóa đơn kiêm vận chuyển nội bộ

• Thread starter roseblue
  • Ngày gửi
R

roseblue

Trung cấp
26/12/11
92
2
8
Kon tum
anh chị ơi, bên em bị mất cuốn hóa đơn kiêm vận chuyển nội bộ.
Em đọc luật thấy nói nếu mất mà khai báo kịp thời thì bị phạt mức cảnh cáo thôi, bên em kê khai theo quý nên chưa hết hạn kê khai.
Vậy giờ em làm thủ tục báo mất hóa đơn luôn được không ạ, và mức phạt là trong hình thức cảnh cáo hay thế nào, mong anh chị hiểu rõ chỉ giúp em với, vì em đọc mỗi thông tư nghị định nhiều quá nên em không biết áp theo thế nào

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tranxuan_lx

Cao cấp
28/1/15
284
42
28
anh chị ơi, bên em bị mất cuốn hóa đơn kiêm vận chuyển nội bộ.
Em đọc luật thấy nói nếu mất mà khai báo kịp thời thì bị phạt mức cảnh cáo thôi, bên em kê khai theo quý nên chưa hết hạn kê khai.
Vậy giờ em làm thủ tục báo mất hóa đơn luôn được không ạ, và mức phạt là trong hình thức cảnh cáo hay thế nào, mong anh chị hiểu rõ chỉ giúp em với, vì em đọc mỗi thông tư nghị định nhiều quá nên em không biết áp theo thế nào
Trời mất lun cả cuốn, cuốn đó đã xuất chưa?

T

tranxuan_lx

Cao cấp
28/1/15
284
42
28
dạ chưa xuất cái nào ạ, huhuhu
vậy chỉ phạt cảnh cáo vi phạm chế độ lưu trữ thôi ah, báo cáo mất đi bạn. nghị định 105.
Nó cũng được xem như là hóa đơn GTGT vậy đó, sau này bạn cẩn thận tí héng.
xuất rồi mà mất cả cuốn thì hơi bị rát á.

Đ

Đặng Hải Triều

Guest
28/7/16
7
0
1
32
cả nhà ơi cho mình hỏi tý vừa rồi bên mình có bán hàng cho CH mình đã xuất HĐ nhưng Kh không lấy HĐ trả về, vậy là em hủy kiểu như kh hủy không lấy hàng nhưng đầy dủ 3 liên thì có sao không cả nhà, em hủy k làm biên bản gì cả

R

roseblue

Trung cấp
26/12/11
92
2
8
Kon tum
hi, may quá, vậy là em chỉ bị phạt cảnh cáo ưu trữ thôi ha bạn tranxuan_lx, may quá, em cảm ơn mọi người nhiều ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA