Quên kê khai thuế đầu vào

• Thread starter hue35kg2007
  • Ngày gửi
H

hue35kg2007

Guest
30/4/07
14
0
0
mỹ đình
Công ty tôi mua một ôtô trị giá 80tr từ tháng 7/2005 đến tháng 8/2005 chúng tôi mới nhận được hóa đơn đỏ, cho đến tháng 10/2005 chị kế toán cũ ở cty tôi mới kê khai thuế. Vậy tôi xin hỏi, để làm được như vậy tôi cần phải làm những thủ tục gì? Và làm như vậy có bị cơ quan thuế xử phạt không? Mong nhận được sự giúp đỡ khẩn cấp của mọi người. Thanks!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

haisoi0182

Guest
15/12/05
61
0
0
41
Hà Nội
Công ty tôi mua một ôtô trị giá 80tr từ tháng 7/2005 đến tháng 8/2005 chúng tôi mới nhận được hóa đơn đỏ, cho đến tháng 10/2005 chị kế toán cũ ở cty tôi mới kê khai thuế. Vậy tôi xin hỏi, để làm được như vậy tôi cần phải làm những thủ tục gì? Và làm như vậy có bị cơ quan thuế xử phạt không? Mong nhận được sự giúp đỡ khẩn cấp của mọi người. Thanks!

Mình đã gặp trường hợp tương tự của bạn và được cán bộ thuế trả lời cụ thể là: Nếu hóa đơn GTGT đầu vào quá 3tháng mà ko kê khai thì phần thuế GTGT sẽ không được khấu trừ mà chỉ được tính vào chi phí hợp lý để tính thuế TNDN thôi.
TH của bạn: HĐ ghi tháng 7 phải không? HĐ của tháng 7 thì sang T8 mới kê khai. Nếu T10 chị kế toán bên bạn mới cho vào báo cáo tức là báo cáo của T9. Như vậy vẫn chưa quá 3T. Nhưng nếu chị kế toán bên bạn kê khai vào báo cáo tháng 10 (tức là sang tháng 11 mới nộp) thì bị quá 1 tháng rồi. Để yên tâm, bạn nên hỏi cán bộ thuế để được trả lời trực tiếp. Thân!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA