vi phạm về hóa đơn

• Thread starter roseblue
  • Ngày gửi
R

roseblue

Trung cấp
26/12/11
92
2
8
Kon tum
Anh chị ơi, bên em bị mất 01 cuốn phiếu xuất kho nội bộ, bên em đã làm thủ tục kê khai báo mất phiếu xuất kho.
Anh chị nào biết có thể cho em biết bên em sẽ bị xử phạt cụ thể như thế nào không ạ, em đọc trong thông 10 nhưng chưa rõ lắm là đưa vào cụ thể khoản nào á, mong anh chị giúp đỡ ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Anh chị ơi, bên em bị mất 01 cuốn phiếu xuất kho nội bộ, bên em đã làm thủ tục kê khai báo mất phiếu xuất kho.
Anh chị nào biết có thể cho em biết bên em sẽ bị xử phạt cụ thể như thế nào không ạ, em đọc trong thông 10 nhưng chưa rõ lắm là đưa vào cụ thể khoản nào á, mong anh chị giúp đỡ ạ
Bạn nói rõ xem mất phiếu xuất kho kiêm hóa đơn vận chuyển hay là chi phiếu xuất kho thông thường thì mới góp ý đúng được

R

roseblue

Trung cấp
26/12/11
92
2
8
Kon tum
Dạ phiếu xuất kho kiêm vân chuyển nội bộ ạ,mong anh chị hướng dẫn cụ thể giúp là phạt bao nhiêu và căn cứ vào khoản nào được không ạ,
Cụ thể là mất 01 cuốn PXKKVCNB ngày 27/7 và đã nộp thông báo mất hoá đơn ngày 29/7,vậy hình thức phạt và căn cứ phạt bên em là bao nhiêu ạ,a chị hướng dẫn giúp em ạ,e cảm ơn

phamtienthanh

phamtienthanh

Cao cấp
9/12/09
268
89
28
Thanh hóa
Phiếu xuất kho không kiêm hóa đơn thì liên quan gì đến hóa đơn mà nộp thông báo mất hóa đơn ???

R

roseblue

Trung cấp
26/12/11
92
2
8
Kon tum
Phiếu xuất kho kiêm vận chuyển hàng hóa nội bộ cũng được xem là một loại hình hóa đơn chứ bạn phamtienthanh, nó cũng được mua tại cơ quan thuế và được kê khai tình hình sử dụng như hóa đơn bán hàng ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA