Kinh doanh không có lãi, mượn tiền giám đốc...

• Thread starter vân bùi 92
  • Ngày gửi
V

vân bùi 92

Sơ cấp
2/10/15
31
0
6
32
Mọi người cho em hỏi xíu ạ.
Thứ 1:Cty em kinh doanh không có lãi....
C:\Users\admin\AppData\Local\Temp\msohtmlclip1\01\clip_image001.gif
,tiền mặt không có nên em phải mượn tiền sếp, từ đầu năm đến giờ đã mượn sếp hết 600 triệu rồi ạ. Không biết như vậy có sao ko ạ? Mà tình hình là em nghỉ phải còn mượn dài dài nữa.Mọi người có ý kiến gì ko, giúp em với ạ.
Thứ 2: Bên em có mua vỏ bình chứa khí Oxy thì em hạch toán vào 242 và phân bổ dần, nhưng về đổi bình khí( giống như hết gas và đổi gas vậy ak) thì 2 tuần em đổi một lần, mà bên nhà cung cấp mấy tháng mới xuất HĐ cho bên em.vậy cái khí oxy đó em hạch toán ntn nào ạ?
Mong mọi người giúp đỡ, em cảm ơn rất nhiều ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Dòng Đời Lang Thang

Dòng Đời Lang Thang

Trung cấp
8/4/16
112
15
18
41
,tiền mặt không có nên em phải mượn tiền sếp, từ đầu năm đến giờ đã mượn sếp hết 600 triệu rồi ạ. Không biết như vậy có sao ko ạ? Mà tình hình là em nghỉ phải còn mượn dài dài nữa.Mọi người có ý kiến gì ko, giúp em với ạ.
Thứ 2: Bên em có mua vỏ bình chứa khí Oxy thì em hạch toán vào 242 và phân bổ dần, nhưng về đổi bình khí( giống như hết gas và đổi gas vậy ak) thì 2 tuần em đổi một lần, mà bên nhà cung cấp mấy tháng mới xuất HĐ cho bên em.vậy cái khí oxy đó em hạch toán ntn nào ạ?
Phần 1 : thiếu tiền đi mượn giám đốc, lỗ lãi k ảnh hưởng, chủ yếu tiền còn nhiều hay ít.
Phần 2 : Chưa hiểu bạn kinh doanh về cái gì, mua vỏ bình gas sau đổi khí gas, bên bạn kinh doanh bình gas ( bao gồm cả vỏ và bình) à, hạch toán 156 với s hàng mua thôi

V

vân bùi 92

Sơ cấp
2/10/15
31
0
6
32
Phần 1 : thiếu tiền đi mượn giám đốc, lỗ lãi k ảnh hưởng, chủ yếu tiền còn nhiều hay ít.
Phần 2 : Chưa hiểu bạn kinh doanh về cái gì, mua vỏ bình gas sau đổi khí gas, bên bạn kinh doanh bình gas ( bao gồm cả vỏ và bình) à, hạch toán 156 với s hàng mua thôi
thanks bạn nha. còn kinh doanh thì bên mình sx cơ khí, khí oxy và argon để hàn, cắt kim loại bạn à

T

Tuti-

Trung cấp
27/10/15
127
8
18
38
Bạn mua bình Oxy về đã phân bổ vào 242 rồi thì khi đổi khí thì bạn hạch toán vào chi phí thôi.
N242
N133
c111,112,131
kHI ĐỔI KHÍ
N6422
C111,112,131

N

nguyenduykhanh36

Cao cấp
20/11/09
482
146
43
41
Tô hiệu, Hải Phòng
KHi mượn tiền thì làm hợp đồng không có lãi nếu không giám đốc sẽ phải đóng thuế TNCD
Còn bình khí thì bạn phải phân biệt là vỏ là cho mượn hay bên bạn mua vỏ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA