Topic Hỗ trợ phần mềm KBHXH

• Thread starter tramnguyen20192
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thanhtoandv

Trung cấp
19/5/15
88
15
8
34
anh chị cho em hỏi khi em báo giảm lao động theo qđ 595 trên phần mèm KBHXH, e đã nhập mã số BHXH vào rồi nhưng khi tạo hồ sơ vẫn bị báo lỗi người lao động ko có mã số bhxh là như thế nào ạ

mã số bhxh bạn tra cưu trên trang baohiemxahoi.gov.vn hay là bạn tự nhập
add skype hay zalo mình hỗ trợ giúp bạn nhé skype : vanganhtentoan zalo : 0168.6068.135

• Like
Reactions: Mèo lười 92
D

datuan07

Trung cấp
19/7/11
95
7
8
Sài Gòn
Mình đã nâng cấp phần mềm mới nhất rồi. Giờ nhập hồ sơ người lao động là bị báo lỗi khi ghi "Object reference not set to an instance of an object" nhưng vẫn lưu được thông tin, ko hiện chỗ sai màu vàng nào để sửa. Sau đó tạo hồ sơ tăng / giảm lúc ghi hồ sơ vẫn hiện câu kia mà không có chỗ sai màu vàng nào để sửa. Đơn vị mình ít người, gọi điện thoại hỗ trợ của BHXH thì bận máy liên tục. Bạn nào giúp mình với, xin cảm ơn !

Mèo lười 92

Mèo lười 92

Guest
27/2/16
3
0
1
31
mã số bhxh bạn tra cưu trên trang baohiemxahoi.gov.vn hay là bạn tự nhập
add skype hay zalo mình hỗ trợ giúp bạn nhé skype : vanganhtentoan zalo : 0168.6068.135
mã số e tra trên web của bhxh ah, mà e nhập cả thành phần gia đình rồi nhưng hồ sơ vẫn báo ko có mã số và yêu cầu nhập phụ lục hộ gia đình là sao ah

VNPT-BHXH

VNPT-BHXH

vnpt-software.vn
21/3/16
352
114
43
39
HCM
www.vnpt-software.vn
ductuyen1992

ductuyen1992

Life is short. Smile while you still have teeth!
25/1/16
18
2
3
Có ai thay đổi được mật khẩu đăng nhập trên cổng thông tin điện tử của BHXH ko ạ? Em đăng nhập vào được rồi nhưng thay đổi mật khẩu hoài mà ko được ạ. hix

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Có ai thay đổi được mật khẩu đăng nhập trên cổng thông tin điện tử của BHXH ko ạ? Em đăng nhập vào được rồi nhưng thay đổi mật khẩu hoài mà ko được ạ. hix
Nhấn vào quên mật khẩu, sau đó chọn MST đăng nhập, nhập email thay đổi pass là đc.

ductuyen1992

ductuyen1992

25/1/16
18
2
3
Nhấn vào quên mật khẩu, sau đó chọn MST đăng nhập, nhập email thay đổi pass là đc.
Cách đấy thì nó cho mật khẩu rườm rà khó nhớ lắm chị, sau khi em đăng nhập vào rồi mà thay đổi mật khẩu không được, nó bị sao ý cứ đứng hoài

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Cách đấy thì nó cho mật khẩu rườm rà khó nhớ lắm chị, sau khi em đăng nhập vào rồi mà thay đổi mật khẩu không được, nó bị sao ý cứ đứng hoài
Tuy khó nhớ nhưng chỉ có cách đó thôi bạn, không tự cho pass theo ý mình được, thông thường mình sẽ ghi nhớ luôn pass, đồng thời lưu vào file pass của các loại tài khoản.

simple

simple

Cao cấp
29/3/10
206
66
28
daklak
mình thay đổi địa chỉ email không được, có ai biết cách làm không
gọi hỏi tổng đài tư vấn bảo cài token signing ..... không biết luôn, huhu

thuytram12

thuytram12

Trung cấp
6/5/16
80
20
8
44
g được, có ai biết cách làm không
gọi hỏi tổng đài tư vấn bảo cài token signing ..... không biết luôn, huhu

Bạn nên gọi qua tổng đài 1900 636 234 để được trợ giúp trực tiếp qua teamviewer nhé.

K

kimusd

Trung cấp
5/8/12
82
4
8
HCMC
Cả nhà cứu em với ạ. Tình hình là trước giờ em không làm gì đụng tới bảo hiểm cả, hiện giờ ở cty mới em phụ trách mảng này luôn, Cty em tăng lao động từ tháng 10 rồi mà tới giờ em chưa đăng ký đc, tiền bảo hiểm đã trừ nhưng em ko có thẻ BHYT để giao cho các bạn, các bạn đó chưa có mã số BHXH, cty em dùng phần mềm KBHXH. Lúc em làm hồ sơ báo tăng (Mẫu số 600) nó cứ báo lỗi là chưa có mã số BHXH phải kê khai thêm phụ lục gia đình đính kèm mà giờ em ko biết thao tác sao trên phần mềm luôn. Mọi người cứu em với.

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Cả nhà cứu em với ạ. Tình hình là trước giờ em không làm gì đụng tới bảo hiểm cả, hiện giờ ở cty mới em phụ trách mảng này luôn, Cty em tăng lao động từ tháng 10 rồi mà tới giờ em chưa đăng ký đc, tiền bảo hiểm đã trừ nhưng em ko có thẻ BHYT để giao cho các bạn, các bạn đó chưa có mã số BHXH, cty em dùng phần mềm KBHXH. Lúc em làm hồ sơ báo tăng (Mẫu số 600) nó cứ báo lỗi là chưa có mã số BHXH phải kê khai thêm phụ lục gia đình đính kèm mà giờ em ko biết thao tác sao trên phần mềm luôn. Mọi người cứu em với.
1 là bạn nhờ bên kỹ thuật của KBHXH dùng teamview để hướng dẫn, ko thì bạn cứ kê khai đủ,, vs những ng chưa có mã số BHXH thì bạn kê khai thêm phần mục lục bao gồm chủ hộ + người đóng BHXH.
Với những ng đã có mã số BHXH thì chỉ cần điền vào mục mã số BHXH, số sổ BHXH và số định danh đúng với số sổ BHXH của LĐ đó là đc.

K

kimusd

Trung cấp
5/8/12
82
4
8
HCMC
1 là bạn nhờ bên kỹ thuật của KBHXH dùng teamview để hướng dẫn, ko thì bạn cứ kê khai đủ,, vs những ng chưa có mã số BHXH thì bạn kê khai thêm phần mục lục bao gồm chủ hộ + người đóng BHXH.
Với những ng đã có mã số BHXH thì chỉ cần điền vào mục mã số BHXH, số sổ BHXH và số định danh đúng với số sổ BHXH của LĐ đó là đc.
Phần mục lục bao gồm chủ hộ này là điền ở đâu bạn? MÌnh gọi lên kỹ thuật ko bao giờ đc bắt máy cả. Gọi vô đường dây giải đáp thắc mắc của bảo hiểm toàn nói chung chung thôi. Mình khổ quá mà.

ductuyen1992

ductuyen1992

25/1/16
18
2
3
bạn chọn tên người lao động có nhảy 1 bản ra, bạn sẽ thấy trên bảng đó có một mục là phụ lục hộ gia đình, bạn tích vào đó rồi kê khai, khuyên bạn nên kê khai đầy đủ sổ hộ khẩu của người lao động.

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Phần mục lục bao gồm chủ hộ này là điền ở đâu bạn? MÌnh gọi lên kỹ thuật ko bao giờ đc bắt máy cả. Gọi vô đường dây giải đáp thắc mắc của bảo hiểm toàn nói chung chung thôi. Mình khổ quá mà.
Có mục phụ lục trong phần báo tăng đó bạn.

K

kimusd

Trung cấp
5/8/12
82
4
8
HCMC
Mọi người ơi, hôm trước mình đăng ký thêm mới người lao động, nhưng ở chỗ số tờ bìa sổ BHXH, BHYT đề nghị cấp ko ko gõ vào mà để mặc định là 0. nên giờ ko nhận đc thẻ BHYT cho nhân viên, mình có phải làm lại hồ sợ hay lên tận bảo hiểm để hỏi hả mọi người

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Mọi người ơi, hôm trước mình đăng ký thêm mới người lao động, nhưng ở chỗ số tờ bìa sổ BHXH, BHYT đề nghị cấp ko ko gõ vào mà để mặc định là 0. nên giờ ko nhận đc thẻ BHYT cho nhân viên, mình có phải làm lại hồ sợ hay lên tận bảo hiểm để hỏi hả mọi người
Bạn gọi cho quản lý thu xem có báo tăng được cho lao động đó chưa? Nếu chưa thì báo tăng lại. Còn nếu đã báo tăng rồi thì chỉ cần làm thủ tục cấp lại thẻ BHYT do hỏng mất (PGNHS 612) trên phần mềm

ductuyen1992

ductuyen1992

25/1/16
18
2
3
Thế bên BHXH đã phản hồi lại là hồ sơ của bạn được chấp thuận chưa hay là yêu cầu chỉnh sửa gì? Nếu có phản hồi chấp thuận rồi thì bạn xem xem là ngày trả hồ sơ là ngày nào thì bạn cộng thêm 2 ngày bưu điện nữa, còn nếu yêu cầu chỉnh sửa thì bạn nên căn cứ vào những yêu cầu của họ để sửa, còn nếu hồ sơ đã được chấp thuận rồi ngày trả hồ sơ đã qua lâu rồi mà bên BHXH vẫn chưa trả thfi bạn in cái tờ thông báo đó cầm lên BHXH yêu cầu họ cấp sở và thẻ liền cho bạn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA