không nộp mẫu 08- khai tài khoản ngân hàng phạt bao nhiêu?

• Thread starter Sâuyeuyeu
  • Ngày gửi
S

Sâuyeuyeu

Guest
13/7/16
6
0
1
33
Chào mọi người!
Mọi người cho mình hỏi Cty mình thành lập cuối năm 2014 cho đến jo đã mở 2 tài khoản ngân hàng. Nhưng mình k biết quy định pai nộp mẫu 08 để thông báo tài khoản cho CQ thuế. Bây jo mình mới nộp thì bị phạt bao nhiêu nhỉ? Cty mình đang định giải thể nên mình định k nộp mẫu đó nữa thì có phạt nặng k?

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Ngakory

Guest
11/8/16
1
0
1
31
Chào mọi người.
Cho mình hỏi. Cty mình mới mở tk ngân hàng, mình nộp mẫu 08 cho cơ quan thuế. Nhưng mình khi ghi mình ghi sai thông tin tk ngân hàng mình mở. Mà mình đã nộp cho cơ quan thuế rồi. Bây giờ mình phải làm gì để thay đổi thông tin.
Mong mọi người tư vấn mình với. Cảm ơn mọi người nhiều.............

Nguyễn Văn Toản_301

Nguyễn Văn Toản_301

Ktoán - người giúp các con số trở nên mềm mại hơn!
20/5/16
264
86
28
33
Hà Nội
Chào mọi người!
Mọi người cho mình hỏi Cty mình thành lập cuối năm 2014 cho đến jo đã mở 2 tài khoản ngân hàng. Nhưng mình k biết quy định pai nộp mẫu 08 để thông báo tài khoản cho CQ thuế. Bây jo mình mới nộp thì bị phạt bao nhiêu nhỉ? Cty mình đang định giải thể nên mình định k nộp mẫu đó nữa thì có phạt nặng k?
Theo điều 9 thông tư số 156, bạn phải thông báo cho cơ quan thuế chậm nhất là ngày thứ 10 kể từ ngày mở tài khoản qua Tờ khai điều chỉnh, bổ sung thông tin đăng ký thuế theo mẫu số 08-MST. Như vậy việc bạn chưa nộp thông báo cho cơ quan thuế là chậm nộp hồ sơ khai thuế và sẽ bị phạt theo khoản 6 điều 9 thông tư 166/2013. Mặt khác, nếu bạn sử dụng tài khoản ngân hàng chưa thông báo với thuế để thanh toán cho các hoá đơn mua hàng hoá dịch vụ, thuế giá trị gia tăng đầu vào (nếu có) sẽ không được khấu trừ thuế, đồng thời toàn bộ chi phí tương ứng với số tiền trên các hoá đơn đó cũng ko được tính vào chi phí được trừ

• Like
Reactions: tiendhtm
N

nguyễn thương Tb

Guest
13/6/16
62
2
8
30
Chào mọi người.
Cho mình hỏi. Cty mình mới mở tk ngân hàng, mình nộp mẫu 08 cho cơ quan thuế. Nhưng mình khi ghi mình ghi sai thông tin tk ngân hàng mình mở. Mà mình đã nộp cho cơ quan thuế rồi. Bây giờ mình phải làm gì để thay đổi thông tin.
Mong mọi người tư vấn mình với. Cảm ơn mọi người nhiều.............
Bạn làm 1 tờ khai đúng mang lên nộp lại, nếu quá thời gian 10 ngày thì phải nộp phạt. Nộp xong hỏi cửa tiếp nhận hồ sơ về tờ khai sai lần trước giải quyết như nào rồi người ta chỉ dẫn làm theo, mình cũng không rõ phần này lắm.hi

S

Sâuyeuyeu

Guest
13/7/16
6
0
1
33
Theo điều 9 thông tư số 156, bạn phải thông báo cho cơ quan thuế chậm nhất là ngày thứ 10 kể từ ngày mở tài khoản qua Tờ khai điều chỉnh, bổ sung thông tin đăng ký thuế theo mẫu số 08-MST. Như vậy việc bạn chưa nộp thông báo cho cơ quan thuế là chậm nộp hồ sơ khai thuế và sẽ bị phạt theo khoản 6 điều 9 thông tư 166/2013. Mặt khác, nếu bạn sử dụng tài khoản ngân hàng chưa thông báo với thuế để thanh toán cho các hoá đơn mua hàng hoá dịch vụ, thuế giá trị gia tăng đầu vào (nếu có) sẽ không được khấu trừ thuế, đồng thời toàn bộ chi phí tương ứng với số tiền trên các hoá đơn đó cũng ko được tính vào chi phí được trừ
Vậy bạn ơi jo mình nộp lại mẫu 08 để các hóa đơn đầu vào thanh toán qua chuyển khoản đc khấu trừ thuế đc k?

K

Kế Toán Thuế HN

Cao cấp
16/6/16
592
156
43
36
Vậy bạn ơi jo mình nộp lại mẫu 08 để các hóa đơn đầu vào thanh toán qua chuyển khoản đc khấu trừ thuế đc k?
tất nhiên là được rồi, mức phạt không quá 2 triệu thì nên giải quyết nhanh đi thôi.

L

longxu

Cao cấp
20/11/14
275
99
28
www.ketoan.biz
Kể từ hôm nay (12/08), Thông tư 95/2016/TT- BTC có hiệu lực,

Đối với Công ty trách nhiệm hữu hạn, công ty cổ phần, công ty hợp danh, doanh nghiệp tư nhân thực hiện đăng ký doanh nghiệp (đăng ký thuế và đăng ký kinh doanh), thay đổi thông tin đăng ký thuế thì đăng ký tại cơ quan đăng ký kinh doanh mà không phải đăng ký, thông báo thuế với cơ quan thuế (tức hồ sơ đăng ký theo quy định tại Thông tư 20/2015/TT-BKHĐT của Sở kế hoạch và đầu tư).

Tức không còn xài mẫu 08 (trừ chi nhánh có thay đổi thông tin), mẫu 08 dành cho các dn khác không thành lập theo Luật dn.
Thay đổi thông tin thuế (giám đốc, KTT, tài khoản ngân hàng ...) lập mẫu Phụ lục II-1 nộp về sở KH đầu tư.

T

tiendhtm

Trung cấp
26/7/12
147
13
18
bắc giang
Bên Mình vừa hoàn thuế những hóa đơn chuyển vào tài khoản chưa đăng ký thuế (Tức là đầu vào) bị loại ra ko được hoàn.
Còn chi phí cho Hóa đơn đó có được tính vào chi phí hợp lý không?
Số Thuế loaiị ra ko được hoàn như vậy thì hiện tại mình ghi giảm và đưa vào chi phí ko hợp lý đúng không ah?
Cách hạch toán như thế nào nếu như hóa đơn đó năm 2015 mình đã đưa vào chi phí ?

xin lỗi vì cắt ngang topic?(Vì mình thấy nó liên quan thì hỏi luôn trên topic này)

Nguyễn Văn Toản_301

Nguyễn Văn Toản_301

Ktoán - người giúp các con số trở nên mềm mại hơn!
20/5/16
264
86
28
33
Hà Nội
Bên Mình vừa hoàn thuế những hóa đơn chuyển vào tài khoản chưa đăng ký thuế (Tức là đầu vào) bị loại ra ko được hoàn.
Còn chi phí cho Hóa đơn đó có được tính vào chi phí hợp lý không?
Số Thuế loaiị ra ko được hoàn như vậy thì hiện tại mình ghi giảm và đưa vào chi phí ko hợp lý đúng không ah?
Cách hạch toán như thế nào nếu như hóa đơn đó năm 2015 mình đã đưa vào chi phí ?

xin lỗi vì cắt ngang topic?(Vì mình thấy nó liên quan thì hỏi luôn trên topic này)
Việc khấu trừ hay đưa vào chi phí tính thuế TNDN sẽ áp dụng cho các hóa đơn từ 20tr trở lên bạn nhá. Đối với các hóa đơn nhỏ hơn 20tr nếu thanh toán qua tài khoản chưa đăng ký thì nếu ko được hoàn thuế (cơ quan thuế có thể lý giải là ko có chứng từ thanh toán hợp lệ) doanh nghiệp bạn vẫn được tính vào chi phí hợp lý theo khoản 1 điều 6 thông tư 78 và các văn bản sửa đổi.

Dòng Đời Lang Thang

Dòng Đời Lang Thang

Trung cấp
8/4/16
112
15
18
40
Hưởng ứng TT20, Thuế Hải Dương đã có CV không nhận mẫu 08 nữa.

T

tiendhtm

Trung cấp
26/7/12
147
13
18
bắc giang
Việc khấu trừ hay đưa vào chi phí tính thuế TNDN sẽ áp dụng cho các hóa đơn từ 20tr trở lên bạn nhá. Đối với các hóa đơn nhỏ hơn 20tr nếu thanh toán qua tài khoản chưa đăng ký thì nếu ko được hoàn thuế (cơ quan thuế có thể lý giải là ko có chứng từ thanh toán hợp lệ) doanh nghiệp bạn vẫn được tính vào chi phí hợp lý theo khoản 1 điều 6 thông tư 78 và các văn bản sửa đổi.
Hóa đơn trên 20tr

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA