Quyết toán thuế khi giải thể công ty

• Thread starter N. Thanh
  • Ngày gửi
N

N. Thanh

Guest
6/1/06
55
0
0
HCM
Chào các bạn!

Mình đang làm thủ tục giải thể cho cty. Cán bộ thuế hướng dẫn mình làm quyết toán giải thể theo TT128, nhưng mình không rành lắm. Có bạn nào biết không chỉ cho mình với. Cám ơn các bạn rất nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Bạn làm tờ khai tự quyết toán thuế TNDN và nộp cho cơ quan thuế. Mẫu biểu và hướng dẫn lập tờ khai bạn xem ở Thông tư 128/2004/TT-BTC.

Trịnh Văn Thập

Trịnh Văn Thập

Guest
15/3/07
121
1
0
39
Móng Cái - Quảng Ninh
mình cũng ko dành lắm nhưng bạn nguyen tu anh chắc chưa đọc kỹ câu của n. thanh rồi vì bạn ấy đã đọc nhưng chưa biét nhiều và chắc là còn chưa có kinh nghiệm nên mới hỏi xem ai có kinh nghiệm chia sẻ cho bạn áy thôi
chúc n. thanh giả quyết tốt công việc.
ai có kinh nghiệm thì giúp bạn ấy và cho tôi cùng mọi người tham khảo nhé.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Trịnh Văn Thập nói:
mình cũng ko dành lắm nhưng bạn nguyen tu anh chắc chưa đọc kỹ câu của n. thanh rồi vì bạn ấy đã đọc nhưng chưa biét nhiều và chắc là còn chưa có kinh nghiệm nên mới hỏi xem ai có kinh nghiệm chia sẻ cho bạn áy thôi
Không rành mà lại còn... phát biểu. Tớ hướng dẫn không đúng hả?

Trịnh Văn Thập nói:
chúc n. thanh giả quyết tốt công việc.
ai có kinh nghiệm thì giúp bạn ấy và cho tôi cùng mọi người tham khảo nhé.
Cần gì kinh nghiệm chứ vì lời hướng dẫn đã quá đơn giản rồi:
Nguyen Tu Anh nói:
Bạn làm tờ khai tự quyết toán thuế TNDN và nộp cho cơ quan thuế
Mà chắc tôi phải xem lại mình. Hình như hướng dẫn như thế chưa phải là hướng dẫn của người có... kinh nghiệm.

M

Minh Quân

User đã bị cấm truy cập
2/1/07
41
0
6
Earthly Paradise
Bắc thang lên hỏi ông Trời!

Cứ bắc thang lên mà hỏi, đã không trả lời mà còn spam. Mâm nào cũng có mặt. Thật vớ vẩn

@N.Thanh : Bạn cứ làm theo nhưng hướng dẫn của Tú Anh. Trong quá trình làm nếu không ổn thì có thể hỏi thêm. Còn về nguyên tắc là như thế

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA