Bảo lãnh bảo hành công trình trong công ty xây dựng

• Thread starter Khánh Huyền htc
  • Ngày gửi
K

Khánh Huyền htc

HÓA ĐƠN BÁN HÀNG
25/8/16
19
0
1
29
Anh chị ơi cho em hỏi với ạ.
Bên em làm về xây dựng, em đang chuẩn bị làm bảo lãnh bảo hành cho 1 công trình chuẩn bị nghiệm thu. Trên hợp đồng có giá trị chưa thuế là 3.9 tỷ, giá trị đã có thuế VAT là 4.29 tỷ.
và Hợp đồng có ghi: "Phần tạm giữ: 5% tổng giá trị hợp đồng ..." là giá tị bảo lãnh.
=> Vậy anh chị cho em hỏi: Giá tị bảo lãnh ở đây là phần giá trị hợp đồng chưa VAT *5% hay phần giá trị hợp đồng đã có thuế VAT *5% .( tức là giá tị bảo lãnh em phải ghi ở giấy đề nghị cấp bảo lãnh là 3.9*5% hay 4.29*5% ) vậy ạ.
Mong anh chị giúp em với, e mới làm bảo lãnh lần đầu, lúng túng quá.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nhokrua92

Trung cấp
17/3/16
81
1
8
31
Bên em cũng mới phải làm cái bảo lãnh bảo hành này nhưng là cho máy móc. Như bên em thì giá trị bảo lãnh bảo hành là giá trị cả thuế ạ

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
Bên em làm về xây dựng, em đang chuẩn bị làm bảo lãnh bảo hành cho 1 công trình chuẩn bị nghiệm thu. Trên hợp đồng có giá trị chưa thuế là 3.9 tỷ, giá trị đã có thuế VAT là 4.29 tỷ.
và Hợp đồng có ghi: "Phần tạm giữ: 5% tổng giá trị hợp đồng ..." là giá tị bảo lãnh.
=> Vậy anh chị cho em hỏi: Giá tị bảo lãnh ở đây là phần giá trị hợp đồng chưa VAT *5% hay phần giá trị hợp đồng đã có thuế VAT *5% .( tức là giá tị bảo lãnh em phải ghi ở giấy đề nghị cấp bảo lãnh là 3.9*5% hay 4.29*5% ) vậy ạ.
- Giá trị Bảo lãnh bảo hành Chưa thuế
- Hình thức bảo lãnh có thể: qua NH, bằng tiền, hay chủ ĐT giử lại ?

K

Khánh Huyền htc

HÓA ĐƠN BÁN HÀNG
25/8/16
19
0
1
29
- Giá trị Bảo lãnh bảo hành Chưa thuế
- Hình thức bảo lãnh có thể: qua NH, bằng tiền, hay chủ ĐT giử lại ?

Chị ơi, Hợp đồng em ghi là " "Phần tạm giữ: 5% tổng giá trị hợp đồng ..." , em nghĩ tổng giá trị Hợp đồng là giá có thuế rồi chứ ạ

B

baobinh641

Guest
22/10/10
36
0
6
Hà Nội
Mình nghĩ giá trị bảo lãnh phải là 5% của giá sau thuế. Hợp đồng cũng nêu rõ là 5% tổng giá trị hợp đồng, mà GTHĐ là giá đã bao gồm thuế.

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
Bạn làm bảo lãnh hợp đồng là 5% tổng giá trị công trình , tuc la giá đã có thuế bạn nhé !
Bạn Khánh Huyền htc hỏi: (..em đang chuẩn bị làm bảo lãnh bảo hành cho 1 công trình..) bạn nhé.

H

hưng nhài

Guest
28/8/15
82
3
8
35
trong thư bảo lãnh giá trị là giá trị của hợp đồng đã bao gồm cả VAT bạn nhé. mà bạn bảo lãnh ngân hàng nào, bên minh cũng vừa làm bảo lãnh tại SHB bên này họ cần phải có tài sản để thế chấp thì mới rút đc tiền. còn ko đợi khi nào hết thời gian bảo lãnh thì mới giải tỏa và mới rút đc tiền

A Rainbow

A Rainbow

Trung cấp
20/5/14
192
17
18
Hà Nội
Giá trị bảo lãnh 5% tính trên tổng giá trị hợp đồng nghĩa là giá đã bảo gồm thuế VAT bạn nhé.

T

Trương Thị Minh Vệ

Sơ cấp
23/7/18
2
0
1
33
Như trường hợp của mình, nghiệm thu công trình đưa vào sử dụng ngày 10/7/2018, nhưng tới 16/7/2018 mới phát hành thư bảo lãnh, và bảo lãnh bảo hành 12 tháng kể từ ngày phát hành, như vậy có vấn đề gì không ạ!

N

Nguyên Elly

Sơ cấp
16/11/16
15
4
3
Như trường hợp của mình, nghiệm thu công trình đưa vào sử dụng ngày 10/7/2018, nhưng tới 16/7/2018 mới phát hành thư bảo lãnh, và bảo lãnh bảo hành 12 tháng kể từ ngày phát hành, như vậy có vấn đề gì không ạ!
Bạn xem lại điều khoản bảo hành trong Hợp đồng là thời hạn bảo hành được tính từ lúc nghiệm thu CT hay sau khi đã hoàn thành việc giao hàng hóa.

T

Trương Thị Minh Vệ

Sơ cấp
23/7/18
2
0
1
33
Bạn xem lại điều khoản bảo hành trong Hợp đồng là thời hạn bảo hành được tính từ lúc nghiệm thu CT hay sau khi đã hoàn thành việc giao hàng hóa.
Dạ em cảm ơn ạ!

N

ngocsuong235

Sơ cấp
16/4/12
16
0
1
34
Que cua que
cho e hỏi, cần cung cấp hồ sơ gì để cho ngân hàng làm bảo lãnh bảo hành cho công trình? có thông tư nào quy định vấn đề này k ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA