Mỗi tuần một chuyên đề

Thủ tục hủy thông báo phát hành hóa đơn

• Thread starter leductung1610
  • Ngày gửi
L

leductung1610

Sơ cấp
27/5/16
17
3
3
33
Đầu tiên xin chào các bạn. Mình có 1 vấn đề cần mọi người trợ giúp như sau. Mình vừa gửi thông báo phát hành hóa đơn lần đầu qua mạng( nộp thông báo phát hành hóa đơn + bản hóa đơn mẫu) cho cơ quan thuế. Nhưng cùng lúc chị quản thuế kiểm tra thấy địa chỉ công ty mình ko đúng nên bắt đi đổi địa chỉ trên đăng kí kinh doanh. Sửa trên đăng kí kinh doanh thì cũng phải sửa cả trên hóa đơn. Bây giờ mình phải hủy thông báo phát hành hóa đơn cũ và nộp thông báo kèm bản mẫu hóa đơn có địa chỉ mới đúng ko? Nếu vậy thì làm những thủ tục gì để hủy thông báo phát hành hóa đơn đã nộp nhỉ. Hóa đơn đấy mình mới chỉ là mẫu thôi mình chưa in. Mọi ng tư vấn giúp mình với. thank all !

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Thân Chu

Trung cấp
18/10/16
107
26
28
Bạn ơi, bạn xử lý tình huống này như thế nào rồi? mình mới chuyển công tác và cũng gặp trường hợp này đang không biết xử lý thế nào :((

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com
@Thân Chu Bạn cứ làm bình thường, khi người ta không đồng ý vì bạn sai thì nó đã có giá trị gì đâu.

T

Thân Chu

Trung cấp
18/10/16
107
26
28
@Thân Chu Bạn cứ làm bình thường, khi người ta không đồng ý vì bạn sai thì nó đã có giá trị gì đâu.[/QUOT
Công ty mình lại chuyển trụ sở kinh doanh, nên đã thông báo với bên in hóa đơn tạm ngừng rồi.
Như vậy có cần hủy thông báo phát hành hóa đơn đã gửi không nhỉ? nếu có thì hủy như thế nào chỉ giúp mình với.
Mình cảm ơn!

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com
Nếu bạn thông báo phát hành và được cục thuế chấp nhận rồi khi bạn không sử dụng nữa thì bạn làm thông báo không sử dụng hóa đơn nữa, và hủy bỏ theo quy định.

• Like
Reactions: Thân Chu
P

Phạm Thị Thu Yên

Guest
4/7/17
4
0
1
30
có chị nào cho em hỏi đc k ạ. công ty em thành lập ngày 28.4.2017 thì ngày bắt đầu năm tài chính là ngày nào ạ. em cần điền vào phần mềm HTKK ạ

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com
@Phạm Thị Thu Yên Nếu cty bạn hoạt động theo năm tài chính thì bạn ghi 01/01/2017 - 31/12/2017
Còn nếu theo năm dương lịch thì bạn ghi 1/5/2017 - 30/04/2018

T

Thân Chu

Trung cấp
18/10/16
107
26
28
Nếu bạn thông báo phát hành và được cục thuế chấp nhận rồi khi bạn không sử dụng nữa thì bạn làm thông báo không sử dụng hóa đơn nữa, và hủy bỏ theo quy định.
Em
Em cảm ơn ạ, hôm nay em cũng lên cục thuế giải quyết xong xuôi rồi ạ :))

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA