Xuất hóa đơn theo hđ công trình

• Thread starter Thao2992
  • Ngày gửi
T

Thao2992

Sơ cấp
19/3/16
32
1
6
30
Anh chịi ơi cho em hỏi. Cty em là công thương mại,dịch vụ bán thiết bị công nghiệp.mà có nhiều hóa đơn đầu ra xuất cho công trình ghi nội dung là thanh toán theo hợp đồng số ... gì đó.mà trong hợp đồng và phụ lục k ghi rõ phải xuất hàng hóa gì cho công trình cả,chỉ ghi cung cấp vật tư phụ,.V.V...Nên khi xuất kho e thấy trong kho có gì thì e xuất đại đại. Như vậy có sao không mọi người.chỉ e cách làm sao hợp lý cho bên thuế.Em cám ợn nhiều ạ! :(

Khóa học Quản trị dòng tiền
caolinh08011

caolinh08011

Trung cấp
14/4/14
149
24
18
34
HCM
Phải có nhập kho thì mới có xuất kho.
Bạn nên hỏi ng trực tiếp quản lý công trình đó để xin danh sách các mục hàng cung cấp cho công trình đó để xuất cho đúng

• Like
Reactions: Thao2992
caolinh08011

caolinh08011

Trung cấp
14/4/14
149
24
18
34
HCM
Phải có nhập kho thì mới có xuất kho.
Bạn nên hỏi ng trực tiếp quản lý công trình đó để xin danh sách các mục hàng cung cấp cho công trình đó để xuất cho đúng

• Like
H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
Anh chịi ơi cho em hỏi. Cty em là công thương mại,dịch vụ bán thiết bị công nghiệp.mà có nhiều hóa đơn đầu ra xuất cho công trình ghi nội dung là thanh toán theo hợp đồng số ... gì đó.mà trong hợp đồng và phụ lục k ghi rõ phải xuất hàng hóa gì cho công trình cả,chỉ ghi cung cấp vật tư phụ,.V.V...Nên khi xuất kho e thấy trong kho có gì thì e xuất đại đại. Như vậy có sao không mọi người.chỉ e cách làm sao hợp lý cho bên thuế.Em cám ợn nhiều ạ! :(

Bạn phải xem Hợp đồng mới biết được nội dung Cung cấp cái gì và đây có phải mua bán đơn thuần hay có cả V/C, lắp đặt cho các C.trình không ? ... Lúc đó bạn mới biết phương pháp HT phù hợp được !

• Like
T

Thao2992

Sơ cấp
19/3/16
32
1
6
30
Cám ơn mọi người :)

Xem nhiều