Học Thạc sĩ Kế toán nước ngoài

• Thread starter Thomas Muller
  • Ngày gửi
K

Không ăn dưa hấu

Sơ cấp
13/2/17
17
3
3
27
Thế em định xin học bổng cái gì? Học bổng tài chính hay kế toán hay kinh tế chung? Có add skype không thi thoảng mình trao đổi tý cho nó đỡ giảm quyết tâm xin học bổng:))
Em định học kế toán, cảm thấy học tài chính ko hợp mấy, em cũng ko dùng skype. Mà anh thấy ko, có em cmt 1 cái post lại đông người rồi :))))

Khóa học Quản trị dòng tiền
Thomas Muller

Thomas Muller

Guest
27/3/16
33
4
8
31
Em định học kế toán, cảm thấy học tài chính ko hợp mấy, em cũng ko dùng skype. Mà anh thấy ko, có em cmt 1 cái post lại đông người rồi :))))
Bé ơi, đấy là spam bán sách đấy:)). A cũng không sài facebook, khó nhỉ?

K

Không ăn dưa hấu

Sơ cấp
13/2/17
17
3
3
27
Bé ơi, đấy là spam bán sách đấy:)). A cũng không sài facebook, khó nhỉ?
Không sao đâu anh, thỉnh thoảng giao lưu qua lại trên này cũng được anh. Đợt trước em có tìm hiểu các khóa thạc sĩ ở Phần Lan, toàn thấy yêu cầu cả GMAT nữa, bây giờ chuyển sang Úc thì có vẻ muốn học bổng IELTS phải cao tầm 7.0 8.0 mới có lợi.

Thomas Muller

Thomas Muller

Guest
27/3/16
33
4
8
31
Không sao đâu anh, thỉnh thoảng giao lưu qua lại trên này cũng được anh. Đợt trước em có tìm hiểu các khóa thạc sĩ ở Phần Lan, toàn thấy yêu cầu cả GMAT nữa, bây giờ chuyển sang Úc thì có vẻ muốn học bổng IELTS phải cao tầm 7.0 8.0 mới có lợi.
Thế em học trường gì ra vậy? Mà làm gì 7,8 chấm =)). Quan trọng là nhiều cái khác nữa, ví dụ như hoạt động xã hội, đơn apply... Anh biết có anh chỉ 6.0 thôi nhưng có Invited talk, Awards, Publications... nên trúng được 2 trường đấy. Anh thì trường cùi mà cũng chả tham gia cái hoạt động nào luôn nên chắc rất là khó:oops:

K

Không ăn dưa hấu

Sơ cấp
13/2/17
17
3
3
27
Ôi anh trường cùi nhưng còn được kinh nghiệm kéo lên nữa anh, trường em còn cùi nữa, em học Điện Lực cơ :v
Điểm cộng chắc cũng chỉ mấy cái hoạt động xã hội linh tinh, cũng chỉ nghĩ đến việc đi du học mới đây thôi nên còn hoang mang chẳng biết thêm bớt cái gì cho đẹp lý lịch nữa. Đọc chia sẻ kinh nghiệm toàn thấy các bạn học ngoại thương với kinh tế các kiểu, thôi mình cứ cố được bao nhiêu thì cố :))))

Thomas Muller

Thomas Muller

Guest
27/3/16
33
4
8
31
Ôi anh trường cùi nhưng còn được kinh nghiệm kéo lên nữa anh, trường em còn cùi nữa, em học Điện Lực cơ :v
Điểm cộng chắc cũng chỉ mấy cái hoạt động xã hội linh tinh, cũng chỉ nghĩ đến việc đi du học mới đây thôi nên còn hoang mang chẳng biết thêm bớt cái gì cho đẹp lý lịch nữa. Đọc chia sẻ kinh nghiệm toàn thấy các bạn học ngoại thương với kinh tế các kiểu, thôi mình cứ cố được bao nhiêu thì cố :))))
Thế em có tìm được ai viết LOR chưa? Cái này khá khó vì để tìm được giáo sư hay tiền sĩ mà lại giúp mình nữa thì cũng không phải đơn giản! Trường em có ai có thể xin được không?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA