Mỗi tuần một chuyên đề

chọn nơi đăng kí bảo hiểm lần đầu

• Thread starter Sally_Nguyễn
  • Ngày gửi
S

Sally_Nguyễn

Guest
8/8/15
17
1
3
30
các anh chị tư vấn giúp em, bây giờ công ty làm hợp đồng đăng kí bảo hiểm y tế lần đầu cho e, Công ty đưa 1 loạt danh sách các bv ở tphcm và bv tỉnh. vì e đang sống ở tỉnh nên e chọn các bv ở tỉnh, nhưng e đang phân vân ko biết nên đăng kí bảo hiểm ở cấp tp trong tỉnh cấp huyện? bv cấp huyện thì gần nơi e ở còn cấp tỉnh thì khá xa. vậy nếu e chọn bv tỉnh thì khi khám bệnh e khám ở bv cấp huyện chế độ bảo hiểm có được 100% ko?
e có tìm hiểu thì e được biết từ 1/1/2016 ko giới hạn bv cùng cấp nữa, tức là khám ở đâu nhưng cùng cấp là dc hưởng bảo hiểm? cao hơn thì phải chuyển tuyến, thế còn thấp hơn thì sao ạ? e mong dc mọi người hỗ trợ

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dothimai2016

Trung cấp
27/2/16
70
10
8
40
các anh chị tư vấn giúp em, bây giờ công ty làm hợp đồng đăng kí bảo hiểm y tế lần đầu cho e, Công ty đưa 1 loạt danh sách các bv ở tphcm và bv tỉnh. vì e đang sống ở tỉnh nên e chọn các bv ở tỉnh, nhưng e đang phân vân ko biết nên đăng kí bảo hiểm ở cấp tp trong tỉnh cấp huyện? bv cấp huyện thì gần nơi e ở còn cấp tỉnh thì khá xa. vậy nếu e chọn bv tỉnh thì khi khám bệnh e khám ở bv cấp huyện chế độ bảo hiểm có được 100% ko?
e có tìm hiểu thì e được biết từ 1/1/2016 ko giới hạn bv cùng cấp nữa, tức là khám ở đâu nhưng cùng cấp là dc hưởng bảo hiểm? cao hơn thì phải chuyển tuyến, thế còn thấp hơn thì sao ạ? e mong dc mọi người hỗ trợ
chỉ được chuyển viện khi cùng cấp em nhé
cùng cấp huyện hoặc xã, tỉnh
nếu tỉnh xuống huyện thì là không cùng tuyến em nhé, lúc đó là trái tuyến

S

Sally_Nguyễn

Guest
8/8/15
17
1
3
30
có a c nào biết bv Hoàn mỹ sài gòn và bv Đa khoa tp biên Hòa đồng nai ko? 2 bệnh viện đấy e nên đăng kí bv nào tốt hơn? chế độ hơn?(e sống ở đồng nai)

D

dothimai2016

Trung cấp
27/2/16
70
10
8
40
có a c nào biết bv Hoàn mỹ sài gòn và bv Đa khoa tp biên Hòa đồng nai ko? 2 bệnh viện đấy e nên đăng kí bv nào tốt hơn? chế độ hơn?(e sống ở đồng nai)
chị không sống ở đó nhưng theo quy luật của bệnh viện thì bệnh viện Đa khoa tp biên hòa sẽ tốt hơn

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Chào bạn, bạn làm tại doanh nghiệp thì chỉ được 80% thôi nhé, khi nào bạn đóng được 5 năm liên tục thì mới được 100%

S

Sally_Nguyễn

Guest
8/8/15
17
1
3
30
vâng, e cảm ơn a c nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA