Cách xử lý hóa đơn bị rách

• Thread starter cunxinh54321
  • Ngày gửi
C

cunxinh54321

Guest
10/10/16
1
0
1
31
Chào cả nhà! Em mới ra nhập thành viên webketoan!
Em có vấn đề muốn tham khảo ý kiến mn. Em lỡ tay làm rách rìa bên cạnh một hóa đơn liên 2, nhưng các thông tin trên hóa đơn vẫn đầy đủ không bị ảnh hưỏng gì!!! Em muốn hỏi tình hình này thì hóa đơn này có sd để kê khai đc o ạ? hay bị phạt ạ???? Mn giúp e vs a ~~~

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phi my

Guest
16/6/16
23
0
1
31
Hi mọi người!
Cả nhà ơi cho em hỏi tí xíu ạ
Hiện em làm thuế cho tour du lịch và mới nhận hoá đơn của quý 3
Cụ thể như: cty e có tour đi Nha Trang trong cuối tháng 9 và e đã nhận đầy đủ hoá đơn đầu vào của tour đó ( thuê xe, ăn uống, phòng nghỉ,....) nhưng do chưa thanh lý hợp đồng nên bên e chưa xuất hoá đơn đầu ra, Sếp e bảo tháng 10 mới xuất hoá đơn cho tour đó, vậy trong quý 3 em kê khai thuế GTGT chỉ mỗi chi phí mà không có doanh thu có sao không, mong mọi người giúp đỡ

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Em có vấn đề muốn tham khảo ý kiến mn. Em lỡ tay làm rách rìa bên cạnh một hóa đơn liên 2, nhưng các thông tin trên hóa đơn vẫn đầy đủ không bị ảnh hưỏng gì!!! Em muốn hỏi tình hình này thì hóa đơn này có sd để kê khai đc o ạ? hay bị phạt ạ???? Mn giúp e vs a ~~~
Kê khai bình thường bạn ạ.
Ko sao đâu. Lấy keo 502 dán lại.

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Hi mọi người!
Cả nhà ơi cho em hỏi tí xíu ạ
Hiện em làm thuế cho tour du lịch và mới nhận hoá đơn của quý 3
Cụ thể như: cty e có tour đi Nha Trang trong cuối tháng 9 và e đã nhận đầy đủ hoá đơn đầu vào của tour đó ( thuê xe, ăn uống, phòng nghỉ,....) nhưng do chưa thanh lý hợp đồng nên bên e chưa xuất hoá đơn đầu ra, Sếp e bảo tháng 10 mới xuất hoá đơn cho tour đó, vậy trong quý 3 em kê khai thuế GTGT chỉ mỗi chi phí mà không có doanh thu có sao không, mong mọi người giúp đỡ
Ko sao đâu.

• Like
Reactions: phi my
caolinh08011

caolinh08011

Trung cấp
14/4/14
149
24
18
33
HCM
Thuế thì sẽ ko phạt gì đâu, nhưng bên mua hàng nhiều khi khó thì họ sẽ ko nhận. ^^

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA