LỖI PHẦN MỀM HTKK 3.4.0

• Thread starter kimnguu9xqn
  • Ngày gửi
kimnguu9xqn

kimnguu9xqn

Cung Kim Ngưu
10/10/14
154
17
18
34
TP. Quảng Ngãi
Chào mọi người mọi người giúp mình với. Mình tải HTKK 3.4.0 về mở làm tờ khai quý 3/2016 thì thấy số dư thuế khấu trừ quý trước k chuyển sang mình tự nhập tay vào thì bị báo lỗi nhập sai giá trị mình vân làm đại rồi lưu thì khi mở vào mục tra cứu tờ khai k thấy hiện giá trị tiền thuế lên như mấy quý trước luôn mình đã xoá toàn bộ HTKK cũ tải cài lại rồi phục hồi dữ liệu cũ đã sao lưu và vào làm lại quý 3/2016 nhưng vẫn k đc, mọi người có ai bị giúp mình k giúp mình với ạ :'(

• Like
Reactions: Bell brb
Khóa học Quản trị dòng tiền
kimnguu9xqn

kimnguu9xqn

Cung Kim Ngưu
10/10/14
154
17
18
34
TP. Quảng Ngãi
Mọi người ơi giúp mình với T_________T

T

thanhtoandv

Trung cấp
19/5/15
88
15
8
34
Chào mọi người mọi người giúp mình với. Mình tải HTKK 3.4.0 về mở làm tờ khai quý 3/2016 thì thấy số dư thuế khấu trừ quý trước k chuyển sang mình tự nhập tay vào thì bị báo lỗi nhập sai giá trị mình vân làm đại rồi lưu thì khi mở vào mục tra cứu tờ khai k thấy hiện giá trị tiền thuế lên như mấy quý trước luôn mình đã xoá toàn bộ HTKK cũ tải cài lại rồi phục hồi dữ liệu cũ đã sao lưu và vào làm lại quý 3/2016 nhưng vẫn k đc, mọi người có ai bị giúp mình k giúp mình với ạ :'(

add skype mình :vanganhtentoan mình hướng dẫn cho nhe

T

thanhtoandv

Trung cấp
19/5/15
88
15
8
34
add skype mình :vanganhtentoan mình hướng dẫn cho nhe

Lúc bạn cài htkk 3.4.0 đừng nên xóa, bạn chỉ lưu lại dự liệu từ 3.3.7 thôi, rồi cài nâng cấp, vì khi bạn cài 3.4.0 là mục data file bị lỗi.
Nếu bạn đã xóa hết rồi thì giờ gỡ ra lần nữa, rồi lên trang :nhantokhai.gdt.gov.vn tải htkk về cài lại, xong rồi mở lên nhập trực tiếp vào

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
618
113
The Capital
Mình cũng làm như bạn thanhtoantv hướng dẫn rồi vẫn không ăn thua, mà mình thử nhập cho cả quý 4 luôn, khi vào tra cứu thì cả quý 3 và quý 4 đều không hiển thị số liệu luôn mặc dù khi vào tờ khai quý 4 thì số liệu Q3 có chuyển sang đầu kỳ quý 4 nhé!

T

thanhtoandv

Trung cấp
19/5/15
88
15
8
34
Mình cũng làm như bạn thanhtoantv hướng dẫn rồi vẫn không ăn thua, mà mình thử nhập cho cả quý 4 luôn, khi vào tra cứu thì cả quý 3 và quý 4 đều không hiển thị số liệu luôn mặc dù khi vào tờ khai quý 4 thì số liệu Q3 có chuyển sang đầu kỳ quý 4 nhé!

bạn nên add skype minh de minh hỗ trợ cho nhe

diepnguyen93

diepnguyen93

Guest
14/1/16
3
0
1
31
Chào mọi người.Mọi người giúp em vấn đề này .Em lập tờ khai bổ sung trên phần mềm 3.4.0 .Tại sao chỉ tiêu [32] và chỉ tiêu [32a] (thuế 10 % và không chịu thuế) điền số giống nhau.Khi em xóa số tiền chỉ tiêu [32a] thì phần mềm báo lỗi .mà không xóa thì tờ khai không đúng.Mong anh chị giúp e.Em bị lỗi gì.Thank mọi người nhiều.

T

thanhtoandv

Trung cấp
19/5/15
88
15
8
34
Chào mọi người.Mọi người giúp em vấn đề này .Em lập tờ khai bổ sung trên phần mềm 3.4.0 .Tại sao chỉ tiêu [32] và chỉ tiêu [32a] (thuế 10 % và không chịu thuế) điền số giống nhau.Khi em xóa số tiền chỉ tiêu [32a] thì phần mềm báo lỗi .mà không xóa thì tờ khai không đúng.Mong anh chị giúp e.Em bị lỗi gì.Thank mọi người nhiều.

Bạn xóa tờ khai đi, rồi làm lại chỉ tiêu 32a ko nhập nhé

kimnguu9xqn

kimnguu9xqn

Cung Kim Ngưu
10/10/14
154
17
18
34
TP. Quảng Ngãi
Lúc bạn cài htkk 3.4.0 đừng nên xóa, bạn chỉ lưu lại dự liệu từ 3.3.7 thôi, rồi cài nâng cấp, vì khi bạn cài 3.4.0 là mục data file bị lỗi.
Nếu bạn đã xóa hết rồi thì giờ gỡ ra lần nữa, rồi lên trang :nhantokhai.gdt.gov.vn tải htkk về cài lại, xong rồi mở lên nhập trực tiếp vào
Cảm ơn bạn nhiều nhé, mình cũng đã thử cách này rồi vẫn vậy bạn ah, mình k có skype =.= để mình cài tạo TK rồi add nhờ bạn hướng dẫn nhé. :)

kimnguu9xqn

kimnguu9xqn

Cung Kim Ngưu
10/10/14
154
17
18
34
TP. Quảng Ngãi
Bạn xóa tờ khai đi, rồi làm lại chỉ tiêu 32a ko nhập nhé
Cảm ơn bạn nhé, mình thử rồi vào tra cứu vẫn k hiện số liệu mở tờ khai ra xem thì mới có, mình chẳng hiểu sao nữa những lần trc mình nâng cấp k vấn đề gì hết nhưng k hiểu sao lần này lại thế :(

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
618
113
The Capital

Mình tải phần mềm từ trang của tổng cục thuế và cài theo hướng dẫn, đến khúc cuối thì máy báo thế này đây hichic....

Spentec paint

Spentec paint

Cao cấp
26/7/16
375
87
28
Đà Nẵng
bạn kimnguu9xqn, bộ cài htkk cũ bạn còn lưu không, nếu còn bạn copy datafile sang 3.4.0 rồi tiến hành cài đặt lại thử, bữa trc mình làm như vậy cài đặt okie hết, dữ lưu cũ ok, và mình nộp cũng ko có lỗi gì, bạn làm lại thử

D

ducanhwk

Guest
29/10/16
1
0
1
35
Hôm qua mình download HTKK 3.4.0 về cài đặt okie, nhưng mở tờ khai quý 3/2016 thì bị treo luôn giao diện, chuột cứ quay mãi . Ai giúp mình với.