Kê khai thuế TNDN, tiền lương, TSCD

• Thread starter violet80
  • Ngày gửi
violet80

violet80

Guest
21/3/07
139
0
0
nơi ấy bình yên
Công ty mình mới đi vào hoạt động từ tháng 04/2007 và tháng qua kết quả KD là lỗ. Mình đang làm tờ khai thuế TNDN, không biết mình dựa vào kết quả tháng vừa rồi để kê khai là lỗ cho năm 2007 hay kê thế nào các bạn nhỉ. Nên để lãi hay lỗ?
Ngoài ra bảng kê khai tiền lương và TSCD nua mình cũng chưa biết phải làm sao. Các bạn giúp mình với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Katherine

Katherine

Mẹ xinh con đẹp!
22/7/06
199
3
16
Searching...
Công ty mình mới đi vào hoạt động từ tháng 04/2007 và tháng qua kết quả KD là lỗ. Mình đang làm tờ khai thuế TNDN, không biết mình dựa vào kết quả tháng vừa rồi để kê khai là lỗ cho năm 2007 hay kê thế nào các bạn nhỉ. Nên để lãi hay lỗ?
Ngoài ra bảng kê khai tiền lương và TSCD nua mình cũng chưa biết phải làm sao. Các bạn giúp mình với.
Chưa có kết quả kinh doanh thì ước tính hoặc căn cứ vào kế hoạch mà kê khai,hix..đừng dại mà kê khai lỗ.
TSCĐ gồm những gì, phương pháp trích KH thế nào( đường thẳng, khấu hao nhanh...)thì kê khai thế ấy.
Ước tiền lương rồi đăng ký.

violet80

violet80

Guest
21/3/07
139
0
0
nơi ấy bình yên
Katherine ơi cho mình hỏi, mình nên kê khai lương bao nhiêu là hợp lý (mức tối thiểu, mức tối đa, phụ cấp...) mình mới làm lần đầu nên chưa biết

V

Vu T Thanh Men

Guest
21/12/06
65
0
0
37
HCM-TB
Chào violet80, tuỳ vào tình hình cty của bạn mà bạn đưa lương vào, chẳng hạn như phụ cấp tiền ăn: 450.000đ/tháng, mức tối thiểu 1tr, mức tối đa 3-4tr chẳng hạn, bạn kê khai lương làm sao cho phù hợp vì nó liên quan tới kê khai thuế TNDN năm 2007 bạn ạ. Chúc bạn thành công

S

saokhuesoft

Guest
9/5/07
2
0
0
Hà nội
Chưa có kết quả kinh doanh thì ước tính hoặc căn cứ vào kế hoạch mà kê khai,hix..đừng dại mà kê khai lỗ.
TSCĐ gồm những gì, phương pháp trích KH thế nào( đường thẳng, khấu hao nhanh...)thì kê khai thế ấy.
Ước tiền lương rồi đăng ký.

Bạn cho mình hỏi với, công ty mình cũng mới thành lập 4/2007. Nếu thực tế hoạt động của công ty là lỗ thì tại sao không nên kê khai lỗ.
Công ty mình hoạt động trong lĩnh vực phần mềm vậy thì có được miễn thuế TNDN trong 3 năm đầu không? Và nếu được miễn thì tờ khai thuế TNDN phải khai thế nào?
Mình mới làm, bạn chỉ giúp mình với!

Sửa lần cuối:
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
saokhuesoft nói:
Bạn cho mình hỏi với, công ty mình cũng mới thành lập 4/2007. Nếu thực tế hoạt động của công ty là lỗ thì tại sao không nên kê khai lỗ.
Nếu DN đang trong giai đoạn xây dựng cơ bản, chưa thể có doanh thu thì bạn kê khai lỗ, cơ quan thuế sẽ chấp nhận. Còn việc kinh doanh trong giai đoạn đầu, có doanh thu rồi, nếu kê khai lỗ thì cơ quan thuế khó chấp nhận lắm. Nhưng bạn cứ thử xem.

saokhuesoft nói:
Công ty mình hoạt động trong lĩnh vực phần mềm vậy thì có được miễn thuế TNDN trong 3 năm đầu không? Và nếu được miễn thì tờ khai thuế TNDN phải khai thế nào?
Mình mới làm, bạn chỉ giúp mình với!
Bạn tự xác định điều kiện được miễn, giảm thuế và có văn bản thông báo cho cơ quan thuế biết cùng với thời gian nộp tờ khai thuế thu nhập doanh nghiệp. Trên Tờ khai thuế TNDN, có chỉ tiêu 13 - mã số 17 để kê khai giá trị "Thuế được miễn, giảm (nếu có)".

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA